• Download App
    काशी विश्वनाथ धाम लोकार्पण : हजारो वर्षांचे स्वप्न साकार झाले, मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांचे प्रतिपादन । Dedication of Kashi Vishwanath Dham Thousands of years dream come true, says Chief Minister Yogi Adityanath

    काशी विश्वनाथ धाम लोकार्पण : हजारो वर्षांचे स्वप्न साकार झाले, मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांचे प्रतिपादन

    काशी-विश्वनाथ कॉरिडॉरच्या उद्घाटनासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी त्यांचा लोकसभा मतदारसंघ वाराणसीमध्ये आहेत. काशी विश्वनाथ धामच्या बांधकामात काम करणाऱ्या कामगारांना पंतप्रधान मोदींनी आज पुष्पवृष्टी करून अभिवादन केले. तत्पूर्वी, पंतप्रधान मोदींनी प्रथम काशीचे कोतवाल कालभैरव मंदिरात जाऊन दर्शन आणि आरती केली. Dedication of Kashi Vishwanath Dham Thousands of years dream come true, says Chief Minister Yogi Adityanath


    विशेष प्रतिनिधी

    वाराणसी : काशी-विश्वनाथ कॉरिडॉरच्या उद्घाटनासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी त्यांचा लोकसभा मतदारसंघ वाराणसीमध्ये आहेत. काशी विश्वनाथ धामच्या बांधकामात काम करणाऱ्या कामगारांना पंतप्रधान मोदींनी आज पुष्पवृष्टी करून अभिवादन केले. तत्पूर्वी, पंतप्रधान मोदींनी प्रथम काशीचे कोतवाल कालभैरव मंदिरात जाऊन दर्शन आणि आरती केली. यानंतर त्यांनी क्रूझद्वारे गंगामार्गे ललिता घाट गाठला आणि गंगेत स्नान केले. २० मिनिटांच्या शुभ मुहूर्तामध्ये पंतप्रधानांनी विधिवत काशी विश्वनाथ धाम कॉरिडॉरचे लोकार्पण केले.

    याप्रसंगी यूपीचे मुख्यमंत्री योगी म्हणाले की, 1000 वर्षे बाबा विश्वनाथांचे धाम प्रतिकूल परिस्थितीतही राहिले. ते म्हणाले की, हजारो वर्षांची प्रतीक्षा संपली आहे, असे म्हटले जाते की माता गंगा एकतर भगीरथाच्या केसात अडकली होती किंवा काशीच्या मणिकर्णिका घाटावर, परंतु पंतप्रधानांच्या प्रयत्नांमुळे आज आम्हाला ही भेट मिळाली आहे.

    ते म्हणाले की, काशीने खूप काही बघितली आहे, हजार वर्षे बाबांचा धाम उलट स्थितीत होता. इंदूरच्या महाराणी अहिल्याबाई होळकर यांनी येथे योगदान दिले, महाराजा रणजित सिंह यांनीही योगदान दिले, परंतु काशी कधीच कल्पना केलेल्या स्वरूपात आली नाही.

    सीएम योगी म्हणाले की, काशीतील बाबा विश्वनाथ यांच्या धामची पुनर्बांधणी हा अयोध्येच्या मंदिराच्या उभारणीचा एक भाग आहे, आम्ही सर्व भाग्यवान आहोत की बाबा विश्वनाथ आज नव्या रूपात आले आहेत.

    100 वर्षांपूर्वी या काशीतील रस्त्यांची अस्वच्छता पाहून गांधीजी नाराज झाले, सरकारे आली गेली, पण या काशीच्या रस्त्यांचे सुशोभीकरण आता पंतप्रधानांनी पूर्ण केले. गांधींच्या नावाने अनेकांना सत्ता मिळाली, पण वाराणसी स्वच्छ करण्याचे स्वप्न आपण सर्वांनी साकार केले आहे.

    तत्पूर्वी, पंतप्रधान मोदींचे विमानतळावर राज्यपाल आनंदीबेन पटेल आणि मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी स्वागत केले.

    Dedication of Kashi Vishwanath Dham Thousands of years dream come true, says Chief Minister Yogi Adityanath

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ahmedabad Air India : अहमदाबाद एअर इंडिया विमान अपघाताचा सगळाच उलगडा होणार ; ब्लॅक बॉक्स डेटाचा डाउनलोड!

    Yogi government : योगी सरकार ‘सपा’ खासदाराशी लग्न करणाऱ्या क्रिकेटपटू रिंकू सिंगला देणार सरकारी नोकरी

    Mumbai : मुंबईत कर्करोगग्रस्त आजीला कचराकुंडीत फेकणाऱ्या नातवाला अखेर अटक