• Download App
    'भारत जोडो यात्रे'ने काँग्रेस सुरू करणार 2024च्या निवडणुकीची तयारी, रणनीतीवर चर्चा करण्यासाठी बैठक|Congress to start preparations for 2024 elections with Bharat Jodo Yatra, meeting to discuss strategy

    ‘भारत जोडो यात्रे’ने काँग्रेस सुरू करणार 2024च्या निवडणुकीची तयारी, रणनीतीवर चर्चा करण्यासाठी बैठक

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : भारत जोडो यात्रेवर चर्चा करण्यासाठी काँग्रेसने शनिवारी पक्षाच्या मुख्यालयात वरिष्ठ नेत्यांची बैठक बोलावली. काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखाली पक्ष कन्याकुमारी ते भारत जोडी असा प्रवास करण्याचा विचार करत आहे.Congress to start preparations for 2024 elections with Bharat Jodo Yatra, meeting to discuss strategy

    सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही यात्रा 7 सप्टेंबरपासून सुरू होऊ शकते आणि 148 दिवसांची यात्रा काश्मीरमध्ये संपेल.



    काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी मे महिन्यात पक्षाच्या चिंतन शिबिरात या यात्रेची घोषणा केली होती. या भेटीमुळे काँग्रेस 2024 च्या सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी शंख शंख करेल असे मानले जात आहे. मी तुम्हाला सांगतो, पाच महिन्यांत काँग्रेसची भारत जोडो यात्रा 3 हजार 500 किमी आणि 12 हून अधिक राज्यांचा प्रवास करेल. त्याचबरोबर रोजची चाल 25 किमीची असेल.

    राहुल गांधी महत्त्वाची भूमिका बजावणार

    भारत जोडो यात्रेमध्ये पदयात्रा ते रॅली आणि जाहीर सभांचा समावेश आहे, ज्यामध्ये सोनिया गांधी ते प्रियंका गांधी यांच्यासह अनेक ज्येष्ठ काँग्रेस नेते सहभागी होऊ शकतात. या वर्षाच्या सुरुवातीला झालेल्या विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेसला दारुण पराभवाला सामोरे जावे लागले होते. निवडणुकीच्या निकालानंतर पक्षाच्या या भेटीकडे आगामी निवडणूक लढाई म्हणून पाहिले जात आहे.

    या प्रवासात महत्त्वाची भूमिका निभावणारे राहुल गांधी सर्वसामान्यांमध्ये उतरून मोदी सरकारविरोधात निवडणूक लढवताना दिसणार आहेत. 22 ऑगस्टला म्हणजेच सोमवारी राहुल गांधी दिल्लीत नागरी समाजातील लोक आणि संघटनांना भेटून त्यांच्या समस्या ऐकून घेतील आणि सर्व मुद्द्यांवर त्यांचे मतही मांडतील असे सांगण्यात येत आहे.

    Congress to start preparations for 2024 elections with Bharat Jodo Yatra, meeting to discuss strategy

    महत्वाच्या बातम्या 

     

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य