काँग्रेस नेते सलमान खुर्शीद यांच्यानंतर आता रशीद अल्वी यांनी हिंदूंबाबत वादग्रस्त वक्तव्य केले आहे. काँग्रेस नेते रशीद अल्वी यांनी जय श्री राम म्हणणाऱ्यांची तुलना रामायणातील कालनेमी राक्षसाशी केली. रामराज्य आणि जय श्री रामचा नारा देणारे ऋषी नसून रामायण काळातील कालनेमी राक्षस असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. यावर भाजप आयटी सेलचे प्रमुख अमित मालवीय यांनी प्रत्युत्तर दिले आहे. congress leader rashid alvi Controversy called ram devotees a monster bjp amit malviya hits back
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : काँग्रेस नेते सलमान खुर्शीद यांच्यानंतर आता रशीद अल्वी यांनी हिंदूंबाबत वादग्रस्त वक्तव्य केले आहे. काँग्रेस नेते रशीद अल्वी यांनी जय श्री राम म्हणणाऱ्यांची तुलना रामायणातील कालनेमी राक्षसाशी केली. रामराज्य आणि जय श्री रामचा नारा देणारे ऋषी नसून रामायण काळातील कालनेमी राक्षस असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. यावर भाजप आयटी सेलचे प्रमुख अमित मालवीय यांनी प्रत्युत्तर दिले आहे. अमित मालवीय यांनी रशीद अल्वी यांच्या वक्तव्याचा व्हिडिओ ट्विट करत लिहिले की, “सलमान खुर्शीद यांच्यानंतर आता काँग्रेस नेते रशीद अल्वी जय श्री राम म्हणणाऱ्यांना निशाचर (राक्षस) म्हणत आहेत.”
उत्तर प्रदेशातील संभल जिल्ह्यात आयोजित एका कार्यक्रमात पोहोचलेले काँग्रेस नेते रशीद अल्वी म्हणाले, ‘आम्हालाही या देशात रामराज्य हवे आहे, पण ज्या राज्यात शेळ्या आणि सिंह एका घाटावर पाणी पितात, तेथे द्वेष कसा असू शकतो?’ रशीद अल्वी यांनी भाजपवर निशाणा साधत म्हटले की, जे लोक या देशात जय श्री रामचा जयघोष करून लोकांची दिशाभूल करतात, अशा लोकांपासून सावध राहावे.
दुसरीकडे, रशीद अल्वी यांनी इशाऱ्यांमध्ये भाजपवर निशाणा साधताना जय श्रीरामचा जयघोष करणाऱ्यांची तुलना रामायणातील कालनेमी राक्षसाशी केली आणि म्हटले की, लक्ष्मण जेव्हा बेशुद्ध पडले होते, तेव्हा वैद्याच्या सांगण्यावरून हनुमानजी हिमालयातून संजीवनी वनौषधी गोळा करण्यासाठी गेले होते. त्यावेळी राक्षस खाली बसून जय श्री रामचा जयघोष करत होता. जय श्रीरामचा जयघोष ऐकून हनुमानजी खाली आले. त्यांचा मौल्यवान वेळ वाया घालवण्यासाठी त्या राक्षसाने हनुमानजींना जय श्रीराम म्हणण्यापूर्वी स्नान करायला पाठवले होते. तेव्हा अप्सरेने हनुमानजींना सांगितले की, तुला स्नान करायला पाठवणारा कोणी ऋषी नाही तर एक भयंकर राक्षस आहे. म्हणूनच प्रत्येकाने हे समजून घेतले पाहिजे की जय श्री रामचा जप करणारा कोणताही साधू नाही, तर तो राक्षस आहे ज्याच्यापासून आपण हुशार व्हायला हवे.
काय म्हणाले होते सलमान खुर्शीद?
दुसरीकडे काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते सलमान खुर्शीद यांनी ‘सनराईज ओव्हर अयोध्या’ या पुस्तकाचे प्रकाशन करून नवा राजकीय वाद निर्माण केला आहे. हे पुस्तक अयोध्येवरील सर्वोच्च न्यायालयाच्या निकालाचे समर्थन करते, परंतु हिंदुत्वाची तुलना ISIS आणि बोको हरामसारख्या दहशतवादी संघटनांच्या “जिहादी इस्लामी विचारसरणीशी” करते. या पुस्तकाचे प्रकाशन सोहळ्याला मध्य प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री दिग्विजय सिंह आणि माजी केंद्रीय मंत्री पी. चिदंबरमदेखील उपस्थित होते.
माजी केंद्रीय मंत्री सलमान खुर्शीद यांनी त्यांच्या पुस्तकात लिहिले आहे की, “हिंदू धर्माचे आजचे राजकीय स्वरूप एक प्रकारे सनातन आणि ऋषींच्या प्राचीन हिंदू धर्माला बाजूला सारत आहे, जे नक्कीच ISIS आणि बोको हराम सारख्या जिहादी इस्लामिक संघटनांच्या बाबतीत जसे दिसते तसे आहे.” मात्र, या पुस्तकात त्यांनी अयोध्या वादावर सर्वोच्च न्यायालयाने दिलेल्या निर्णयाचे कौतुक केले आहे.
congress leader rashid alvi Controversy called ram devotees a monster bjp amit malviya hits back
महत्त्वाच्या बातम्या
- पालकमंत्री सतेज पाटील यांच्या विरोधात कोणता उमेदवार भाजप उभा करणार?
- आंदोलनात सहभागी झालेल्या सांगली मधील वाहक कर्मचाऱ्यांच्या मृत्यूमूळे खळबळ
- पक्षी निरीक्षण : रंकाळा तलाव पक्षी प्रेमींना खुणावतेय, विविध 43 प्रजातींची नोंद
- आता अमृता फडणवीस यांनीही नवाब मलिकांना पाठवली मानहानीची नोटीस, म्हणाल्या- ४८ तासांत माफी मागा!
- सावरकर प्रेमींच्या संतापानंतर नाशिकच्या साहित्य संमेलन गीतात झाला बदल!!