• Download App
    बसपाचे बंडखोर आमदार अखिलेश यादवांना भेटले, पक्ष प्रवेशाच्या चर्चांना उधाण, मायावतींना मोठा धक्का । BSP MLA Meets To Samajwadi Party leader Akhilesh Yadav In Lucknow

    बसपाचे बंडखोर आमदार अखिलेश यादवांना भेटले, पक्ष प्रवेशाच्या चर्चांना उधाण, मायावतींना मोठा धक्का

    BSP MLA Meets To Samajwadi Party leader : मंगळवारी सकाळी बहुजन समाज पक्षाच्या काही आमदारांनी सपाच्या नेत्यांची भेट घेतल्याची चर्चा आहे. विधानसभेच्या निवडणुका आणि 2022 च्या विधानसभा निवडणुकांसाठी ही बैठक महत्त्वपूर्ण मानली जाते. खास गोष्ट म्हणजे ज्यांची भेट झाली त्यांच्यात असे पाच आमदार आहेत, ज्यांना यापूर्वी बसपाने हद्दपार केले आहे. BSP MLA Meets To Samajwadi Party leader Akhilesh Yadav In Lucknow


    विशेष प्रतिनिधी

    लखनऊ : मंगळवारी सकाळी बहुजन समाज पक्षाच्या काही आमदारांनी सपाच्या नेत्यांची भेट घेतल्याची चर्चा आहे. विधानसभेच्या निवडणुका आणि 2022 च्या विधानसभा निवडणुकांसाठी ही बैठक महत्त्वपूर्ण मानली जाते. खास गोष्ट म्हणजे ज्यांची भेट झाली त्यांच्यात असे पाच आमदार आहेत, ज्यांना यापूर्वी बसपाने हद्दपार केले आहे.

    समाजवादी पक्षाच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे की, बसपाचे आमदार काही काळ आधीपासून सपाच्या वरिष्ठ नेतृत्वाशी चर्चा करत होते. सोमवारी सायंकाळी उशिरा पक्षाचे वरिष्ठ कार्यकर्ते दिल्लीहून लखनऊला पोहोचले. रात्रीच्या वेळीच बैठक तयार केली गेली. सकाळी 9.00 वाजता पक्षाच्या अन्य चार आमदारांनी यापूर्वी बसपामधून हद्दपार झालेल्या आमदारांची भेट घेतली. यानंतर हे सर्वजण एकत्र येऊन सपा नेतृत्वाला भेटले.

    पक्षात सामील होण्याच्या चर्चांना उधाण

    बसपाचे आमदार समाजवादी पक्षात सामील होण्याची चर्चा सुरू आहे. पक्ष बदलाचा कायदा हा त्यांच्या मार्गात अडथळा आहे. ते सपाच्या विधानमंडळ पक्षात सामील होऊ शकत नाही. त्यासाठी प्रथम विधानसभा अध्यक्षांना पत्र सादर करावे लागेल. अशा परिस्थितीत विधान परिषद निवडणुकीपूर्वी कोणत्याही प्रकारचा अडथळा येऊ नये, अशी सपाच्या रणनीतिकारांची इच्छा आहे.

    यामुळे ते विधान परिषद निवडणुकांनंतरच पुढचे पाऊल उचलण्याची शक्यता आहे. बसपाच्या आमदारांचे पाठबळ मिळाल्यानंतर समाजवादी पक्ष 3 विधान परिषद जागा सहजपणे जिंकू शकेल.

    BSP MLA Meets To Samajwadi Party leader Akhilesh Yadav In Lucknow

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार