पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी तीन कृषी कायदे रद्द केल्यानंतर तीन दिवसांनी, ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (AIMIM) प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी नागरिकत्व दुरुस्ती कायदा (CAA) आणि राष्ट्रीय नागरिक नोंदणीवरील निर्णय मागे घेण्याची मागणी केली. घेतले. असदुद्दीन ओवैसी यांनी इशारा दिला की, सीएए आणि एनआरसी रद्द न केल्यास आंदोलक “रस्त्यावर उतरतील आणि रस्ते शाहीन बागसारखे बदलू.” AIMIM chief Asaduddin Owaisi Warns Modi Govt, Says Will turn UP streets into Shaheen Bagh if CAA NRC not scrapped
वृत्तसंस्था
लखनऊ : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी तीन कृषी कायदे रद्द केल्यानंतर तीन दिवसांनी, ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (AIMIM) प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी नागरिकत्व दुरुस्ती कायदा (CAA) आणि राष्ट्रीय नागरिक नोंदणीवरील निर्णय मागे घेण्याची मागणी केली. घेतले. असदुद्दीन ओवैसी यांनी इशारा दिला की, सीएए आणि एनआरसी रद्द न केल्यास आंदोलक “रस्त्यावर उतरतील आणि रस्ते शाहीन बागसारखे बदलू.”
रविवारी यूपीच्या बाराबंकी येथे एका जाहीर सभेला संबोधित करताना ओवैसी म्हणाले, “सीएए संविधानाच्या विरोधात आहे, जर भाजप सरकारने हा कायदा मागे घेतला नाही, तर आम्ही रस्त्यावर उतरू आणि येथे आणखी एक शाहीन बाग उभारू.”
दिल्लीतील शाहीन बाग हे CAA आणि NRC च्या विरोधाचे केंद्र बनले होते. सीएएच्या विरोधात शेकडो महिलांनी अनेक महिन्यांपासून तळ ठोकला होता, हे आंदोलन स्थळ कोविड-19 साथीच्या आजारामुळे 2020 च्या सुरुवातीला दिल्ली पोलिसांनी काढून टाकले होते.
ओवैसींचा पीएम मोदींवर निशाणा
AIMIM प्रमुखांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवरही हल्लाबोल केला. ओवैसी म्हणाले, “पंतप्रधान मोदी हे देशाचे सर्वात मोठे ‘नौटंकी’ आहेत आणि ते चुकून राजकारणात आले आहेत. असदुद्दीन ओवैसी पंतप्रधानांबद्दल म्हणाले, “हाय @narendramodi जी, तुम्ही काय अभिनय करत आहात! मोदींनी चुकून राजकारणात प्रवेश केला आणि बॉलीवूड कलाकार वाचले. ते बॉलिवूडमध्ये असते तर त्यांना सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचे सर्व पुरस्कार मिळाले असते. असदुद्दीन ओवैसी यांनी कृषी कायद्यांबाबत सांगितले की, पंतप्रधान मोदी अचानक आले आणि ते म्हणाले की, आमच्या तपस्येत कमतरता आहे. ज्या शेतकऱ्यांनी एक वर्ष संघर्ष केला, त्यांचीच खरी तपस्या असल्याचे ओवेसी म्हणाले. कोणत्याही परिस्थितीत त्यांनी आपली जमीन सोडली नाही.
यूपीमध्ये अन्सारी आणि कुरेशी समाज उद्ध्वस्त होण्याच्या मार्गावर
ओवैसी यांनी भाजप सरकारवर हल्लाबोल केला आणि मुस्लिम समाजाच्या मागासलेपणा आणि बेरोजगारीसाठी त्यांना जबाबदार धरले. त्यांनी दावा केला की, “आज उत्तर प्रदेशातील अन्सारी समुदाय आणि कुरेशी समाज उद्ध्वस्त होण्याच्या मार्गावर आहे. सरकारने त्यांना बेरोजगार केले आहे. कुरेशी समाजाच्या मांसाच्या दुकानांना टाळे ठोकण्यात आले आहे. कत्तलखाने बंद झाले आहेत. विणकरांचे उत्पन्न घटले आहे” ओवेसी म्हणाले, “सरकार फक्त दिखावा करत आहे, या समाजासाठी कोणतेही काम केले नाही.
AIMIM chief Asaduddin Owaisi Warns Modi Govt, Says Will turn UP streets into Shaheen Bagh if CAA NRC not scrapped
महत्त्वाच्या बातम्या
- राज्यात सस्ती दारू, महंगा तेल; भाजपचे नेते सुधीर मुनगंटीवार यांचा ठाकरे- पवार सरकारवर निशाणा
- राज्यभर चंद्रकांत पाटलांची जोरदार चर्चा ; पुण्यात भर पावसात ठोकलं भाषण
- प्रदूषणामुळे ‘ग्लोबल वॉर्मिंग’ला सामोरे जावे लागते, नागरिकांनी प्रदूषणविरहित वाहने वापरण्यास प्राधान्य द्यावे : पालकमंत्री छगन भुजबळ
- पुलवामा हल्यासाठी दहशतवाद्यांनी अॅमेझॉनवरून रासायनिक पदार्थ मागविले, कॉन्फडरेशन ऑफ इंडिया ट्रेडर्सचा आरोप्
- झंडा ऊंचा रहे हमारा, १५ हजार फूट उंचीवर ७६ फूट उंचीचा तिरंगा फडकला