सरन्यायाधीश म्हणाले, ‘प्रक्रियेनुसारच सुनावणी होईल’
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Ranveer Allahabadia युट्यूबर रणवीर इलाहाबादियाच्या वादग्रस्त विधानाशी संबंधित सर्व प्रकरणांवर एकत्रित सुनावणीची अपील सर्वोच्च न्यायालयाने फेटाळून लावली आहे. या प्रकरणाची सुनावणी प्रक्रियेनुसार होईल असे न्यायालयाने स्पष्ट केले आहे. रणवीर इलाहाबादियाविरुद्ध देशातील वेगवेगळ्या शहरांमध्ये गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत.Ranveer Allahabadia
या सर्व प्रकरणांची सुनावणी एकाच वेळी होऊ शकते. तर, रणवीरला सुनावणीला उपस्थित राहण्यासाठी वेगवेगळ्या न्यायालयांना भेट द्यावी लागेल. या कारणास्तव, त्याने सर्वोच्च न्यायालयात अपील केले होते की सर्व प्रकरणे एकत्रित करावीत आणि त्यांची सुनावणी देखील एकाच न्यायालयात घ्यावी.
मात्र लवकर सुनावणी नाकारताना, सर्वोच्च न्यायालयाने रणवीरचे वकील अभिनव चंद्रचूड यांना सांगितले की लवकर सुनावणीच्या तोंडी मागणीचा विचार केला जाणार नाही. न्यायमूर्ती संजीव खन्ना यांनी इलाहाबादियाच्या वकिलाला आधी रजिस्ट्रीत संपर्क करण्यास सांगितले.
माजी सरन्यायाधीश धनंजय चंद्रचूड यांचे पुत्र अॅड. अभिनव चंद्रचूड यांनी सर्वोच्च न्यायालयात रणवीर इलाहाबादियाच्या याचिकेवर तातडीने सुनावणी घेण्याची मागणी केली होती. चंद्रचूड म्हणाले होते की, गुवाहाटी पोलिसांनी तपास सुरू केला आहे. एफआयआरवर रोक लावण्याच्या मुद्द्यावर त्वरित सुनावणी झाली पाहिजे. मात्र सरन्यायाधीश संजीव खन्ना म्हणाले की, या प्रकरणाची सुनावणी प्रक्रियेनुसार केली जाईल.
रणबीर इलाहाबादियाच्या वकिलाने सांगितले की, रणवीरविरुद्ध अनेक राज्यांमध्ये अनेक एफआयआर दाखल करण्यात आले आहेत आणि गुवाहाटी पोलिसांनी आज त्याला चौकशीसाठी बोलावले आहे. राष्ट्रीय महिला आयोगाने (NCW) मंगळवारी ‘इंडियाज गॉट लेटेंट’ या कॉमेडी शोमध्ये केलेल्या आक्षेपार्ह वक्तव्यावर तीव्र नाराजी व्यक्त केली आणि रणवीर इलाहाबादिया आणि इतरांना १७ फेब्रुवारी रोजी हजर राहण्याचे आदेश दिले.
YouTuber Ranveer Allahabadia gets a setback from the Supreme Court
महत्वाच्या बातम्या
- Harshawardhan Sapkal ओसाड माळावरच्या जहागिरीला… म्हणून सपकाळ याना बसविले घोड्यावर
- Mahadev Munde बीडमध्ये आणखी एक एसआयटी, महादेव मुंडे खून प्रकरणी तपासासाठी विशेष पथक
- Mohammad Yunus : मोहम्मद युनूस सरकारच्या काळात हिंदूंना केले गेले लक्ष्य!
- रेस मधली चार बडी नावे बाजूला सारून हर्षवर्धन सपकाळ महाराष्ट्र काँग्रेसचे नवे प्रदेशाध्यक्ष!!