राजधानी दिल्लीतील करिअप्पा परेड ग्राउंड येथे एनसीसीच्या वार्षिक रॅलीला संबोधित करत होते.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सोमवारी ‘एक देश, एक निवडणूक’ या विषयावर देशात सुरू असलेल्या चर्चेचे वर्णन भारताच्या लोकशाही प्रक्रियेसाठी ‘महत्वाचे’ आणि तरुणांच्या भविष्याशी संबंधित मुद्द्याचे केले आणि त्यांना सक्रियपणे सहभागी होण्याचे आणि त्यात प्रोत्साहन देण्याचे आवाहन केले. .
एनसीसी रॅलीमध्ये पंतप्रधान काय म्हणाले?
राजधानी दिल्लीतील करिअप्पा परेड ग्राउंड येथे राष्ट्रीय कॅडेट कॉर्प्स (एनसीसी) च्या वार्षिक रॅलीला संबोधित करताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, स्वातंत्र्यानंतर बराच काळ लोकसभा आणि विधानसभा निवडणुका एकत्र घेतल्या जात होत्या, परंतु नंतर हा क्रम खंडित झाला, ज्यामुळे देशाला खूप नुकसान सहन करावे लागले. ते म्हणाले,
“प्रत्येक निवडणुकीत मतदार यादी अपडेट केली जाते, त्यासाठी खूप काम करायचे असते आणि आमचे शिक्षक अनेकदा त्यासाठी ड्युटीवर असतात. ज्यामुळे अभ्यासावर परिणाम होतो. वारंवार होणाऱ्या निवडणुकांमुळे प्रशासनातही समस्या निर्माण होतात. ते म्हणाले की, म्हणूनच देशात ‘एक देश, एक निवडणूक’ यावर चर्चा सुरू आहे आणि लोक त्यांचे विचार व्यक्त करत आहेत.
पंतप्रधान म्हणाले की लोकसभा आणि राज्य विधानसभांच्या निवडणुका एकाच वेळी घेतल्यास अडथळे दूर होऊ शकतात आणि अधिक केंद्रित प्रशासन दृष्टिकोन निर्माण होऊ शकतो. ते म्हणाले, “मी भारतातील तरुणांना आवाहन करतो की तुम्ही जिथे असाल तिथे ही चर्चा पुढे नेऊन त्यात मोठ्या संख्येने सहभागी व्हा कारण ही तुमच्या भविष्याशी संबंधित बाब आहे.” भविष्यातील राजकीय घडामोडी घडवण्यासाठी चर्चेत सहभागी होणे आवश्यक आहे यावर त्यांनी भर दिला.