• Download App
    Yogi Jinnah Divide Vande Mataram Mandatory Schools योगी म्हणाले- जिना जन्माला येऊ नये, फूट पाडणाऱ्यांना ओळखा,

    Yogi : योगी म्हणाले- जिना जन्माला येऊ नये, फूट पाडणाऱ्यांना ओळखा, यूपीच्या शाळांत वंदे मातरम अनिवार्य

    Yogi

    वृत्तसंस्था

    गोरखपूर : Yogi सोमवारी गोरखपूरमध्ये मुख्यमंत्री योगी यांनी एकता मोर्चाचे नेतृत्व केले. ते २ किमी चालले. योगी म्हणाले, “आपण हे लक्षात ठेवले पाहिजे की भारतात नवीन जिना जन्माला येऊ देऊ नये. जर जिना जन्माला येण्याची हिंमत करत असेल तर त्याला दफन करा.”Yogi

    मुख्यमंत्र्यांनी वंदे मातरमबाबत एक मोठी घोषणाही केली. ते म्हणाले, “राज्यातील सर्व शाळांमध्ये आता वंदे मातरम नियमितपणे आणि सक्तीने गायले जाईल.”Yogi

    भारतरत्न सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या १५० व्या जयंतीनिमित्त एकता पदयात्रा आयोजित करण्यात येत आहे. २५ नोव्हेंबरपर्यंत राज्यभर कार्यक्रम आयोजित केले जातील. प्रत्येक विधानसभा मतदारसंघात १० किलोमीटरची पदयात्रा आयोजित केला जाईल.Yogi



    योगींच्या २ मोठ्या गोष्टी…

    १. समाजात फूट पाडणाऱ्यांना ओळखा

    योगी म्हणाले- जेव्हा वंदे मातरमच्या १५० व्या वर्धापन दिनानिमित्त कार्यक्रम सुरू झाले, तेव्हा डोकी फुटू लागली. एका सपा खासदाराने निषेध केला. हे तेच लोक आहेत जे सरदार पटेल यांच्या जयंती समारंभांना उपस्थित राहत नाहीत परंतु जिन्नांच्या सन्मानार्थ आयोजित कार्यक्रमांना लज्जास्पदपणे उपस्थित राहतात.

    अतिरेकीवाद, दहशतवाद आणि नक्षलवाद देशाच्या एकता आणि अखंडतेला सतत आव्हान देत आहेत. क्रांतिकारकांचा अपमान करणारे फुटीरतावादी शक्तींना प्रोत्साहन देण्याचे धाडस करतात. जाती आणि प्रदेशाच्या आधारावर समाजात फूट पाडणाऱ्यांना ओळखा.

    हे नवीन जिना निर्माण करण्याच्या कटाचा एक भाग आहे. भारतातील प्रत्येक नागरिकाने याच्या विरोधात उभे राहिले पाहिजे. कोणतीही व्यक्ती किंवा संस्था राष्ट्रापेक्षा वर असू शकत नाही.

    २. …तेव्हा जिना खुर्ची सोडून निघून गेले

    योगी म्हणाले, “वंदे मातरम हे परकीय प्रभावांपासून मुक्ततेचा मंत्र बनले. काँग्रेसने अशा गाण्यालाही जातीयवादी म्हणत त्यात सुधारणा करण्याचा प्रयत्न केला. त्यांच्या तुष्टीकरण धोरणामुळे १९४७ मध्ये देशाची फाळणी झाली. काहींसाठी, वैयक्तिक श्रद्धा राष्ट्रापेक्षा मोठी बनते. १९२३ च्या काँग्रेस अधिवेशनात जेव्हा मोहम्मद अली जोहर यांनी वंदे मातरम गायले तेव्हा मोहम्मद अली जिना यांनी अध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला.”

    लोकांनी योगींवर फुले उधळली

    मुख्यमंत्र्यांनी महात्मा गांधी आणि राणी लक्ष्मीबाई यांच्या पुतळ्यांना पुष्पहार अर्पण करून पदयात्रेची सुरुवात केली. संपूर्ण प्रवासात देशभक्तीच्या घोषणा गूंजत होत्या. लोकांनी योगींवर फुलांचा वर्षाव केला. योगी गोलघर काली मंदिरात २ किमी चालत गेले, जिथे त्यांनी सरदार पटेल यांच्या पुतळ्याला पुष्पहार अर्पण करून आदरांजली वाहिली.

    येथून मुख्यमंत्री निघाले आणि एकता यात्रा सुरूच राहिली. १० किलोमीटर अंतर कापल्यानंतर, गीता वाटिकाजवळील विशंबर पाठक पार्क येथे पदयात्रा संपली.

    Yogi Jinnah Divide Vande Mataram Mandatory Schools

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Tirupati : तिरुपती देवस्थानम बनावट तूप प्रकरण; उत्तराखंडमधील कारखान्याने विकले कोट्यवधींचे बनावट तूप; ब्लॅकलिस्ट केल्यानंतरही पुरवठा

    Aadhaar App : नवे आधार अ‍ॅप; फेशियल रिकग्निशन, क्यूआरद्वारे केवायसी; आता फक्त आवश्यक डेटा शेअर करा

    “तो” असा नव्हताच; दिल्ली स्फोटातील संशयित डॉ. उमर मोहम्मदच्या कुटुंबीयांचे victim card खेळायला सुरुवात!!