• Download App
    Muhammad Yunus मोहम्मद युनूस राजीनामा देतील? बांगलादेशात

    Muhammad Yunus : मोहम्मद युनूस राजीनामा देतील? बांगलादेशात निषेधाचे आवाज उठू लागले

    Muhammad Yunus

    बांगलादेशी राष्ट्रवादी पक्ष म्हणजेच बीएनपीने मोहम्मद युनूस यांच्या विरोधात आघाडी उघडली आहे


    विशेष प्रतिनिधी

    ढाका : Muhammad Yunus बांगलादेशमध्ये सत्ता परिवर्तन झाले आहे. लोकशाही पद्धतीने चालवले जाणारे सरकार आता संपले आहे. पंतप्रधान शेख हसीना यांनी राजीनामा दिला आहे आणि त्या बऱ्याच काळापासून भारतात आश्रय घेत आहेत. नोबेल पारितोषिक विजेते मुहम्मद युनूस हे बांगलादेशच्या अंतरिम सरकारचे प्रमुख आहेत. हसीनाला सत्तेवरून काढून टाकताच हिंदूंवरील अत्याचार वाढले आहेत. हिंदूंना सरकारी नोकऱ्यांमधून जबरदस्तीने काढून टाकले जात आहे. हिंदूंची दुकाने आणि व्यावसायिक प्रतिष्ठाने जाळली जात आहेत.Muhammad Yunus



    अंतरिम सरकारचे प्रमुख असूनही, मोहम्मद युनूस तेथील परिस्थिती नियंत्रित करू शकत नाहीत. बांगलादेशमधील परिस्थिती अजूनही तशीच आहे. युनूसच्या कारकिर्दीत अल्पसंख्याकांवरील अत्याचार वाढले आहेत. हिंदूंविरुद्ध होणाऱ्या अमानुष कृत्यांमध्ये, मोहम्मद युनूस यांना धक्का देणारी एक बातमी समोर आली आहे. आता बांगलादेशमध्ये मोहम्मद युनूस यांच्या विरोधात आवाज उठू लागला आहे.

    बांगलादेशी राष्ट्रवादी पक्ष म्हणजेच बीएनपीने मोहम्मद युनूस यांच्या विरोधात आघाडी उघडली आहे. बीएनपीच्या वरिष्ठ नेत्यांनी युनूस यांनी राजीनामा द्यावा अशी मागणी केली आहे. या ज्येष्ठ नेत्याने मोहम्मद युनूस यांच्या निष्पक्षतेवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

    युनूस सरकारने अनेक वेळा भारताच्या वाकड्यात शिरले आहे. ते वारंवार त्रास देत आहे. बांगलादेशी नेते या गोष्टीवर खूश नाहीत. बीएनपीचे सरचिटणीस फखरुल इस्लाम यांनी युनूस सरकारच्या निष्पक्षतेवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. ते म्हणाले की, अंतरिम सरकार निष्पक्षपणे काम करत नाही. यामुळे देश योग्य दिशेने वाटचाल करू शकत नाही. फारुखल यांनी युनूसवर अनेक मुद्द्यांवर निष्पक्ष नसल्याचा आरोप केला. देशात अस्थिरता वाढली आहे. फारुखल इस्लाम म्हणाले की, अंतरिम सरकार ज्या पद्धतीने काम करत आहे, त्यामुळे लवकरच निवडणुका घेण्याची गरज आहे.

    Will Muhammad Yunus resign Protests begin in Bangladesh

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Army officers Munir : पाकिस्तानात मुनीर यांच्या निर्णयांवर सैन्याधिकाऱ्यांकडून प्रश्न; आपल्या बचावात पोस्टर्स लावत आहेत लष्करप्रमुख

    Pakistan drone attack : युद्धबंदीनंतर बाडमेरमध्ये पाकिस्तानचा ड्रोन हल्ला; जैसलमेरमध्ये एकामागून एक 6 स्फोटांचे आवाज

    China : चीन म्हणाला- आम्ही पाकिस्तानसोबत; PAKचा दावा- सैन्याने पेशावरमध्ये भारतीय ड्रोन पाडला