शिवकुमार यांचे जवळचे मानल्या जाणाऱ्या आमदाराच्या अशा टिप्पण्या चर्चेचा विषय बनल्या आहेत.
विशेष प्रतिनिधी
बंगळरू – कर्नाटकात मुख्यमंत्रीपदावरून राजकीय वाद वाढत आहे. दरम्यान, कर्नाटक काँग्रेसचे आमदार एचए इक्बाल हुसेन यांचे एक विधान समोर आले आहे. आमदार इक्बाल हुसेन यांनी रविवारी दावा केला की उपमुख्यमंत्री डीके शिवकुमार यांना पुढील दोन ते तीन महिन्यांत राज्याचे मुख्यमंत्री होण्याची संधी मिळू शकते.
शिवकुमार यांचे जवळचे मानले जाणारे आमदार यांच्या अशा टिप्पण्या चर्चेचा विषय बनल्या आहेत. अलिकडेच सहकार मंत्री केएन राजन्ना म्हणाले होते की काँग्रेस पक्ष आणि सरकारमध्ये बदलाची मागणी आहे, पण असे काहीही होणार नाही.
इकबाल हुसेन म्हणाले की, हे सरकार सत्तेत येण्यापूर्वी काँग्रेसची ताकद काय होती हे तुम्हा सर्वांना माहिती आहे. हा विजय मिळवण्यासाठी कोणी संघर्ष, घाम, प्रयत्न आणि रस दाखवला हे सर्वांना माहिती आहे. ते म्हणाले की, शिवकुमार यांची रणनीती आणि कार्यक्रम आता इतिहासजमा झाले आहेत.
हुसेन म्हणाले की, मी अनुमानांवर विश्वास ठेवत नाही. मला खात्री आहे की पक्षप्रमुखांना परिस्थितीची जाणीव आहे आणि ते योग्य वेळी योग्य निर्णय घेतील याची मला खात्री आहे. प्रदेश काँग्रेस अध्यक्ष असलेले शिवकुमार यावर्षी मुख्यमंत्री होतील का असे विचारले असता हुसेन म्हणाले, “हो, मला माहित आहे की ते मुख्यमंत्री होतील.” ते म्हणाले की सप्टेंबरपर्यंतची तारीख देणारे नेते निराधार आहेत. दोन ते तीन महिन्यांत निर्णय घेतला जाईल.
Will Congress make a big reshuffle in Karnataka
महत्वाच्या बातम्या
- Punjab Gangster : पंजाबमध्ये गँगवार! गोळीबारात गँगस्टर जग्गूच्या आईसह ASIच्या मुलाचा मृत्यू
- Tej Pratap Yadav : लालू पुत्र तेजप्रताप यादव यांनी आता स्वतःला म्हटलं ‘किंगमेकर’
- ठाकरे बंधूंच्या ऐक्यावर पवारांच्या पक्षात आनंदाच्या उकळ्या; पण पवारांचा विचार चालू यातून भाजायच्या कशा राजकीय पोळ्या??
- हिंदी सक्तीचा निर्णय घेऊन उद्धव ठाकरे नामानिराळे; अजितदादाही फडणवीस सरकारविरुद्ध फिरले; narrative setting मध्ये भाजपचे नेते उणे पडले!!