भाजपने याला लोकशाहीवरील हल्ला म्हटले आहे. Why is Congress seeking votes for NOTA in Indore
विशेष प्रतिनिधी
इंदूर : लोकसभेच्या उमेदवाराने उमेदवारी अर्ज मागे घेतल्याने आणि नंतर भाजपमध्ये सामील झाल्याने दुखावलेला काँग्रेसने आता सत्ताधारी पक्षाला “धडा शिकवण्यासाठी” ‘नोटा’चा आधार घेणे सुरू केले आहे. काँग्रेसला 35 वर्षांपासून (1989) मध्य प्रदेशातील मतदारांच्या दृष्टीने सर्वात मोठी इंदूरची जागा जिंकता आलेली नाही.
मात्र, येथे उमेदवारही उभे न करण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. भाजपचे विद्यमान खासदार शंकर लालवाणी आहेत. काँग्रेसने येथून अक्षय कांती बम यांना तिकीट दिले होते, मात्र उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याच्या शेवटच्या दिवशी त्यांनी निवडणुकीतून माघार घेतली आणि नंतर पक्ष सोडला, एवढंच नाहीतर त्यानंतर त्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला.
उच्च न्यायालयाने त्यांच्या बदली उमेदवाराची निवडणूक लढवण्याची याचिका फेटाळल्यानंतर काँग्रेसने नोटासाठी प्रयत्न सुरू केले असून भाजपलाही प्रतिक्रिया देण्यास भाग पाडले आहे. सध्या रिंगणात असलेल्या अन्य १३ उमेदवारांमध्ये भाजपची फारशी स्पर्धा दिसत नव्हती, त्यामुळे त्यांचा प्रचार येथे अतिशय शिथिलपणे सुरू होता. मात्र, नोटा प्रवेशामुळे भाजप सावध झाला आहे.
Why is Congress seeking votes for NOTA in Indore
महत्वाच्या बातम्या
- ‘आपल्या कुटुंबाच्या फायद्यासाठी ‘रामद्रोही’ राजकारण करतात’ ; मुख्यमंत्री योगींचा ‘सपा’वर निशाणा!
- ‘ओडिशातील सर्व जिल्ह्यांची नावे सांगा’ ; मोदींचे नवीन पटनायक यांना आव्हान!
- ‘दारूचा प्रभाव आहे की तिहार…’ ; भाजपने लगावला केजरीवालांना टोला!
- पंतप्रधान मोदी ‘या’ दिवशी वाराणसीमध्ये उमेदवारी अर्ज दाखल करणार