• Download App
    WHOचा अलर्ट, जगात पुन्हा वाढतोय कोरोना मृतांचा आकडा; आशिया, मध्यपूर्वेतील देशात सर्वाधिक|WHO's alert, the number of corona deaths is increasing again in the world; Most in countries in Asia, Middle East

    WHOचा अलर्ट, जगात पुन्हा वाढतोय कोरोना मृतांचा आकडा; आशिया, मध्यपूर्वेतील देशात सर्वाधिक

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : डब्ल्यूएचओने जगभरात कोरोनाची प्रकरणे आणि त्यामुळे होणाऱ्या मृत्यूची संख्या वाढल्याची पुष्टी केली आहे. त्यासाठी जागतिक आरोग्य संघटनेने सर्व देशांना कोविड-19 शी संबंधित डेटा शेअर करण्याचे आवाहन केले आहे. डब्ल्यूएचओचे महासंचालक टेड्रोस घेब्रेयसस म्हणाले – युरोपमध्ये कोरोनामुळे दाखल होणाऱ्या रुग्णांची संख्या वाढली आहे, तर आशिया आणि मध्य पूर्वमध्ये मृतांची संख्या वाढली आहे.WHO’s alert, the number of corona deaths is increasing again in the world; Most in countries in Asia, Middle East

    डब्ल्यूएचओच्या म्हणण्यानुसार, कोविडमुळे झालेल्या मृत्यूची आकडेवारी फक्त 43 देश शेअर करत आहेत. केवळ 20 देश दाखल झालेल्या रुग्णांशी संबंधित माहिती देत ​​आहेत. संघटनेने सांगितले की, सध्या जगात एकही अशा प्रकार नाही जो, सर्वात वेगाने पसरत आहे. तथापि, EG.5 Omicron वाढत आहे आणि 11 देशांमध्ये BA.2.86 उप-प्रकारची प्रकरणे आढळून आली आहेत.



    WHO म्हणाले- कोरोना तुमच्यासोबतच राहणार

    घेब्रेयसस म्हणाले – दाखल झालेल्या रुग्णांची आणि मृत्यूची संख्या हा पुरावा आहे की कोरोना आता आपल्यामध्येच असणार आहे आणि आपल्याला त्याच्याशी लढण्यासाठी तयार राहावे लागेल. डब्ल्यूएचओने म्हटले आहे की, उत्तर गोलार्धात थंडी येत आहे. अशा परिस्थितीत कोरोनाचे रुग्ण वाढू शकतात. त्यामुळे रुग्णालयांमध्ये कोविड रुग्णांची संख्या वाढत आहे.

    ‘व्हेरिएंट ऑफ इंटरेस्ट’

    सुमारे एक महिन्यापूर्वी, डब्ल्यूएचओने ओमिक्रॉनच्या उप-प्रकार EG.5 किंवा एरिसच्या वाढत्या केसेस लक्षात घेऊन त्याला ‘व्हेरिएंट ऑफ इंटरेस्ट’ घोषित केले होते. जुलैच्या मध्यात आढळलेल्या कोरोना प्रकरणांपैकी 17% या प्रकारातील होते. जूनच्या तुलनेत ते 7.6% अधिक होते. 31 जुलै रोजी ब्रिटनमध्ये एरिसची प्रकरणे समोर आली. या प्रकाराची सर्वाधिक प्रकरणे अमेरिका, चीन आणि ब्रिटनमध्ये आढळून येत आहेत.

    मे महिन्यात जागतिक आणीबाणीतून वगळले

    WHO ने या वर्षी मे महिन्यात कोरोनाला जागतिक आणीबाणीतून वगळले होते. पण डब्ल्यूएचओचे गव्हर्नर जनरल म्हणाले होते की, कोरोना यापुढे जागतिक आणीबाणी नसली तरी याचा अर्थ असा नाही की, त्याचा धोका नाही. पुढील महामारी नक्कीच येईल आणि ती COVID-19 पेक्षाही धोकादायक असू शकते. अशा परिस्थितीत आतापासून तयारी करावी लागणार आहे.

    WHO’s alert, the number of corona deaths is increasing again in the world; Most in countries in Asia, Middle East

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Goldie Brar : गोल्डी ब्रारने भाजपचे माजी खासदाराकडे मागितला पाच कोटींचा प्रोटेक्शन मनी

    UPI transactions : दोन हजार रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या UPI व्यवहारांवर GST लादण्याची कोणतीही योजना नाही

    Mithun Chakraborty : मिथुन चक्रवर्ती यांनी बंगाल पोलिसांना म्हटले ‘मूक प्रेक्षक’