• Download App
    Indian Army भारतीय सैन्याने पाकिस्तानमधील कोणती 9 ठिकाणे उद्ध्वस्त केली?

    Indian Army भारतीय सैन्याने पाकिस्तानमधील कोणती 9 ठिकाणे उद्ध्वस्त केली?

    पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यानंतर १५ दिवसांनी भारताने ऑपरेशन सिंदूर राबवले.

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : भारताने अखेर देशाच्या १४० कोटी जनतेच्या प्रश्नाचे उत्तर दिले आहे की भारत पहलगाम हल्ल्याचा बदला कधी घेणार. खरंतर, भारताने दुसऱ्या दिवसापासूनच बदला घेण्यास सुरुवात केली होती. भारताने अनेक आघाड्यांवर पाकिस्तानला धडा शिकवण्यास सुरुवात केली होती.

    यामध्ये, सिंधू पाणी करारापासून ते आर्थिक आघाडीपर्यंत भारताकडून सतत पावले उचलली जात होती. पण जनता लष्करी कारवाईची वाट पाहत होती, अखेर भारतीय सैन्याने ६ मे रोजी मध्यरात्री १.४४ वाजताच्या सुमारास हवाई स्ट्राईकने ही प्रतीक्षा संपवली. पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यानंतर १५ दिवसांनी भारताने ऑपरेशन सिंदूर राबवले.

    या स्ट्राइक आणि हल्ल्याबाबतची महत्त्वाची माहिती भारताने अनेक देशांना दिली आहे. यामध्ये प्रामुख्याने अमेरिका, रशिया आणि ब्रिटनचा समावेश आहे. ऑपरेशन सिंदूरच्या माध्यमातून भारताने पाकिस्तानच्या १०० किलोमीटरच्या परिघात असलेल्या ९ दहशतवाद्यांचे अड्डे हल्ला करून नष्ट केले.



    १. आंतरराष्ट्रीय सीमेपासून १०० किमी अंतरावर असलेल्या बहावलपूरमध्ये भारतीय सैन्याने सर्वात मोठा हल्ला केला. येथे जैश-ए-मोहम्मदचे मुख्यालय होते, जे आता अस्तित्वात नाही.

    २. याशिवाय, भारतीय सैन्याने सांबा सेक्टरपासून ३० किमी अंतरावर असलेल्या मुरीदके नावाच्या ठिकाणी हल्ला केला. येथे लष्कर-ए-तैयबाचा एक छावणी होती.

    ३. तिसरा हल्ला गुलपूरमध्ये करण्यात आला, जो पूंछ-राजौरीच्या नियंत्रण रेषेपासून ३५ किलोमीटर अंतरावर असल्याचे सांगितले जाते.

    ४. चौथा हल्ला पीओके (पाकव्याप्त काश्मीर) च्या तंगधार सेक्टरमध्ये ३० किलोमीटर अंतरावर असलेल्या सवाई प्लेस येथे करण्यात आला, जिथे लष्कर कॅम्प होता, तो देखील नष्ट करण्यात आला.

    ५. पाचवा हल्ला बिलाल कॅम्पवर करण्यात आला, येथेही जैश-ए-मोहम्मदचा एक लाँचपॅड होता जो भारतीय सैन्याच्या सैनिकांनी उद्ध्वस्त केला.

    ६. यानंतर भारतीय सैन्याने कोटली छावणीला लक्ष्य केले आणि ते देखील उद्ध्वस्त केले. असे म्हटले जात आहे की हे राजौरी जिल्ह्यातील नियंत्रण रेषेपासून १५ किलोमीटर अंतरावर आहे.

    ७. भारतीय सैन्याने बर्नाला कॅम्पला आपले सातवे लक्ष्य म्हणून निवडले आणि राजौरी जिल्ह्याला लागून असलेल्या नियंत्रण रेषेच्या आत १० किमी आत जाऊन ते उद्ध्वस्त केले.

    ८. भारताने पाकिस्तानमध्ये हल्ला केलेले आठवे लक्ष्य सरजल कॅम्प होते. हे कॅम्प जैश कॅम्प असल्याचे म्हटले जाते जे आता अस्तित्वात नाही.

    ९. आणि भारतीय सैन्याचे ९ वे आणि शेवटचे लक्ष्य महमूना कॅम्प होते. हे आंतरराष्ट्रीय सीमेपासून १५ किलोमीटर आत असल्याचेही म्हटले जाते. हे देखील भारतीय सैनिकांनी उद्ध्वस्त केले.

    Which 9 places in Pakistan were destroyed by the Indian Army

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chhattisgarh : छत्तीसगडमध्ये जवानांनी २२ नक्षलवाद्यांना केले ठार, १८ जणांचे मृतदेह सापडले

    Singer Adnan Sami : गायक अदनान सामीचा खुलासा- पाकिस्तानी मुले त्यांच्या सैन्याचा तिरस्कार करतात; देश उद्ध्वस्त केल्याचा आरोप

    Rashid Alvi : ‘प्रत्येक दहशतवादी मारला गेला का, दुसरा पहलगाम होणार नाही?’