• Download App
    Waqf Board वक्फ बोर्डाच्या 60 हजार मालमत्तांवर टांगती तलवा

    Waqf Board : वक्फ बोर्डाच्या 60 हजार मालमत्तांवर टांगती तलवार, केंद्र सरकारचा मोठा निर्णय

    Waqf Board

    गेल्या आठवड्यात हे नवीन विधेयक सादर झाल्यानंतर देशभरात चर्चा सुरू आहे


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : केंद्र सरकारने नुकत्याच सादर केलेल्या वक्फ दुरुस्ती विधेयक 2024 नंतर देशभरात वक्फ जमिनींच्या कागदपत्रांची छाननी सुरू आहे. दरम्यान, सरकारच्या या पावलामुळे राज्यातील वक्फ बोर्डाच्या ( Waqf Board ) 60 हजार मालमत्तांची चौकशी करून त्यांच्या कागदपत्रांची पडताळणी सुरू असल्याचे कर्नाटकातून वृत्त आहे. त्याचवेळी कर्नाटकचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी या विधेयकाला विरोध केला आहे.



    मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, गेल्या आठवड्यात हे नवीन विधेयक सादर झाल्यानंतर देशभरात चर्चा सुरू आहे की या विधेयकामुळे मालमत्तेच्या मालकीमध्ये पारदर्शकता वाढेल की मुस्लिमांच्या अधिकारांचे उल्लंघन होईल. सध्या काही लोक याला केंद्र सरकारने भूमाफियांविरोधात उचललेले योग्य पाऊल म्हणत आहेत, तर काही लोक विरोधात आहेत. याची सोशल मीडियावर चर्चा सुरू आहे.

    केंद्र सरकारच्या या नव्या विधेयकाला कर्नाटकात विरोध होत आहे. यावर कर्नाटकचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या म्हणाले की, वक्फ दुरुस्ती विधेयक हे भाजप सरकार अल्पसंख्याकविरोधी असल्याचा पुरावा आहे. ते म्हणाले की, एनडीए धर्मनिरपेक्ष नाही आणि हे नवीन विधेयक सामाजिक न्यायाच्या विरोधात आहे. ते म्हणाले की, विरोधक देशाला भाजपचे सत्य सांगत असल्याने ते जातीयवादी, जातीयवादी आहेत, म्हणून ते असे करत आहेत.

    Investigation of 60 thousand properties of Waqf Board started

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार