• Download App
    लोकसभा निवडणुकीच्या शेवटच्या टप्प्यात आज 57 जागांवर मतदान |Voting in 57 villages today as part of the Lok Sabha election schedule

    लोकसभा निवडणुकीच्या शेवटच्या टप्प्यात आज 57 जागांवर मतदान

    पंतप्रधान मोदी, कंगना, पवन सिंह आणि हे 11 सेलिब्रिटी रिंगणात आहेत.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : 19 एप्रिलपासून पहिल्या टप्प्यापासून सुरू झालेली मतदान प्रक्रिया आज 1 जून रोजी 57 जागांवरील मतदान पार पडल्यानंतर संपणार आहे. या शेवटच्या टप्प्यात पंजाब, बिहार, पश्चिम बंगाल, चंदीगड, हिमाचल प्रदेश, ओडिशा आणि झारखंडमध्ये सकाळी 7 ते सायंकाळी 6 या वेळेत मतदान होणार आहे.Voting in 57 villages today as part of the Lok Sabha election schedule

    याशिवाय ओडिशा राज्य विधानसभेच्या उर्वरित 42 जागांसाठी आणि हिमाचल प्रदेशच्या सहा विधानसभेच्या जागांसाठीही पोटनिवडणूक होणार आहे. लोकसभा निवडणुकीचे पहिले सहा टप्पे पूर्ण झाल्यामुळे एकूण 543 पैकी 487 मतदारसंघात मतदान प्रक्रिया पूर्ण झाली आहे.



    तामिळनाडू, केरळ, मेघालय, आंध्र प्रदेश, आसाम, मणिपूर, कर्नाटक, मिझोराम, हरियाणा, दिल्ली, आंध्र प्रदेश, अरुणाचल प्रदेश, तेलंगणा, नागालँड, उत्तराखंड, छत्तीसगड, गोवा, गुजरात, राजस्थान, सिक्कीम, त्रिपुरा, अंदमान आणि निकोबार बेटे दादरा आणि नगर हवेली, दमण, दीव, लडाख, लक्षद्वीप आणि पुद्दुचेरीसह विविध राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये आतापर्यंत मतदान पूर्ण झाले आहे. शनिवारी सातव्या टप्प्यातील मतदान प्रक्रिया संपल्यानंतर सर्व 543 जागांवर मतदान पूर्ण होणार आहे. तीन दिवसांनी 4 जून रोजी निकाल जाहीर होणार आहे.

    सातव्या टप्प्यातील 57 लोकसभा केंद्रांवर एकूण 904 उमेदवार रिंगणात आहेत. या टप्प्यात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, रवी किशन, अनुराग ठाकूर, अभिषेक बॅनर्जी, अफजल अन्सारी, कंगना रणौत, मनीष तिवारी, पवन सिंग, चरणजित सिंग चन्नी, मीसा भारती, रविशंकर प्रसाद आणि हरसिमरत कौर बादल यांसारख्या दिग्गजांच्या निशिबाचा फैसला होणार आहे.

    Voting in 57 villages today as part of the Lok Sabha election schedule

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Stock Market : 2025 मध्ये शेअर बाजारातून परदेशी-गुंतवणूकदारांची सर्वात मोठी एक्झिट, विक्रमी ₹1.58 लाख कोटी काढले; 2026 मध्ये FII च्या परतण्याची अपेक्षा

    Zardari Warns : झरदारी म्हणाले- पाकिस्तान पुन्हा युद्धासाठी तयार, मे महिन्यात भारताला समजले की युद्ध मुलांचा खेळ नाही

    Suvendu Adhikari : सुवेंदु अधिकारी म्हणाले- बांगलादेशला गाझासारखा धडा शिकवला पाहिजे