• Download App
    Tirupati Ladoo तिरुपती लाडू वाद प्रकरणी विश्व हिंदू परिषद

    Tirupati Ladoo : तिरुपती लाडू वाद प्रकरणी विश्व हिंदू परिषद संतप्त, सर्वोच्च न्यायालयात केली ‘ही’ मागणी

    Tirupati Ladoo

    या प्रकरणात निष्काळजीपणा आणि विलंबाला वाव नसल्याचेही विहिंपने म्हटले आहे


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : तिरुपती लाडूतील (  Tirupati Ladoo ) प्राण्यांच्या चरबीच्या भेसळीच्या प्रकरणाची स्वत:हून दखल घेऊन दोषींची ओळख पटवण्यासाठी तपास सुरू करावा, अशी विनंती विश्व हिंदू परिषदेने सोमवारी सर्वोच्च न्यायालयात केली. तिरुपती येथे झालेल्या विहिंपच्या केंद्रीय मार्गदर्शक मंडळाच्या बैठकीत सर्वोच्च न्यायालयात ही मागणी करण्यात आली. या बैठकीला विहिंपचे आंतरराष्ट्रीय सचिव बजरंग बगरा आणि इतर संत उपस्थित होते.

    आंध्र प्रदेशचे मुख्यमंत्री एन चंद्राबाबू नायडू यांनी नुकत्याच केलेल्या दाव्याच्या पार्श्वभूमीवर विहिंपची विनंती आली आहे ज्यात त्यांनी म्हटले होते की मागील वायएसआरसीपी सरकारने श्री व्यंकटेश्वर स्वामी मंदिराला देखील सोडले नाही आणि तिरुपती लाडूच्या उत्पादनावर बंदी घातली आहे, जे त्याच्या अद्वितीय वैशिष्ट्यासाठी प्रसिद्ध आहे.



    “सर्वोच्च न्यायालयाने या प्रकरणाची स्वत:हून दखल घेतली पाहिजे आणि या अक्षम्य गुन्ह्यातील दोषींना ओळखण्यासाठी आणि त्यांना कठोर शिक्षा देण्यासाठी निर्धारित कालावधीत त्याची चौकशी केली पाहिजे,” असे विहिंपने एका प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे.

    या प्रकरणात निष्काळजीपणा आणि विलंबाला वाव नसल्याचेही विहिंपने म्हटले आहे कारण तसे झाल्यास हिंदूंकडून देशव्यापी आंदोलन उभे केले जाऊ शकते. या मुद्द्यावर ते आधीच नाराज आहेत. VHP च्या म्हणण्यानुसार, या प्रकरामुळे जगभरातील श्री व्यंकटेश्वर स्वामींच्या कोट्यवधी भक्तांच्या भावना दुखावल्या गेल्या आहेत, कारण लाडू प्रसादम हा दैवी आशीर्वाद म्हणून अत्यंत श्रद्धेने मानला जातो आणि सेवन केला जातो.

    Vishwa Hindu Parishad angry over Tirupati Ladoo dispute

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य