विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : देशातील जातीय हिंसाचार थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. गुजरातमधील वडोदरा येथील ताजे प्रकरण आहे, जिथे रविवारी रात्री जुन्या शहर परिसरातील रावपुरा रोडवर झालेल्या अपघातानंतर उसळलेल्या जातीय हिंसाचाराच्या घटनेत किमान तीन जण जखमी झाले. त्याचबरोबर या घटनेपासून पोलिसांनी आतापर्यंत 19 जणांना दंगलीप्रकरणी अटक केली आहे. Violence in two groups in Vadodara too
स्थानिक सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अपघातानंतर वाहनधारकांमध्ये वाद झाला आणि काही वेळातच दोन्ही समुदायांचे सदस्य त्यात सामील झाले. काही वेळाने परिस्थिती आणखीनच बिघडल्याने काही हल्लेखोरांनी दगडफेक करून वाहनाची तोडफोड करण्यास सुरुवात केली. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, त्यांनी धार्मिक स्थळांवर हल्ला केला आणि साईबाबांच्या मूर्तीची तोडफोड केली.
वडोदरा पोलीस आयुक्त आणि वडोदरा शहर पोलीस आयुक्त शमशेर सिंग यांनी या घटनेची माहिती देताना सांगितले की, रस्त्यावरील अपघातावरून हाणामारी झाली आणि दोन्ही गटांमध्ये हाणामारी झाली. तीन जण किरकोळ जखमी झाले आहेत. आता परिस्थिती सामान्य आहे. आम्ही तक्रार नोंदवत आहोत.
Violence in two groups in Vadodara too
महत्त्वाच्या बातम्या
- चंदीगडच्या माणसाने दुचाकीच्या नोंदणी क्रमांकासाठी १५.४४ लाख रुपये केले खर्च
- मुख्यमंत्री योगी यांना भेटण्यासाठी दहा वर्षांची मुलगी २१० किमी धावून लखनऊमध्ये पोचली
- ब्रिटनचे पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन भारत भेटीवर; गुजरात आणि दिल्लीला देखील देणार भेट
- अमरनाथ यात्रेसाठी आतापर्यंत ३३ हजार ७९५ लोकांनी नोंदणी : श्री अमरनाथ श्राइन बोर्डची माहिती