विशेष प्रतिनिधी
लखनऊ: Uttar Pradesh minister ज्यांनी कधीही मनगटावर बांगडी घातली नाही, त्यांना राखीचे महत्त्व कसे समजेल?” कोणत्याही भारतीयाने प्रियंका गांधींच्या मनगटावर बांगडी किंवा सोनिया गांधींच्या भांगेत सिंदूर पाहिलेला नाही. हेच लोक ऑपरेशन सिंदूरला विरोध करतात असा हल्लाबोल उत्तर प्रदेशचे राज्यमंत्री दिनेश प्रताप सिंह यांनी गांधी कुटुंब आणि आरजेडीवर चढवला.Uttar Pradesh minister
यूपीतील मुंगेरमधील नौगढी मैदानावर केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्या जाहीर सभेपूर्वी बोलताना राज्यमंत्री सिंह म्हणाले की, महाआघाडीच्या नेत्यांनी ऑपरेशन सिंदूरबद्दल प्रश्न उपस्थित केले आहेत. त्यांनी विशेषतः काँग्रेसला त्यांचा मुख्य विरोधक म्हणून उद्धृत केले. सिंह यांनी आरोप केला की, जर असे लोक बिहारमध्ये सत्तेत आले, तर भारतीय संस्कृती आणि परंपरा सुरक्षित राहणार नाहीत.Uttar Pradesh minister
ज्या पक्षाच्या महिलेच्या कपाळावर कधीही सिंदूर लावला गेला नाही, तो पक्ष चिमूटभर सिंदूर लावण्याचे महत्त्व कसे समजू शकतो, असा प्रश्न राज्यमंत्र्यांनी उपस्थित केला. काँग्रेस आणि राजद यांना “संस्कृतीविरोधी पक्ष” असे संबोधत त्यांनी मतदारांना त्यांचा पराभव करण्याचे आणि कमळाच्या चिन्हाला मतदान करून भारतीय संस्कृती आणि परंपरा वाचवण्याचे आवाहन केले.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि भारतीय जनता पक्षाने ‘विकास आणि वारसा’ या दोन्ही गोष्टींना प्रोत्साहन देण्यासाठी काम केले आहे आणि बिहारलाही या दिशेने पुढे जावे लागेल यावर त्यांनी भर दिला.
who have never worn a bangle on their wrist understand the importance of Rakhi? Question from Uttar Pradesh minister
महत्वाच्या बातम्या
- Bangladeshi : बांगलादेशी घुसखोरांवर एसआयआरची कुऱ्हाड, देशभरात पुढील आठवड्यापासून मतदार याद्यांचे सघन पुनरीक्षण
- UPI : 6 महिन्यांत ₹1572 लाख कोटींचे व्यवहार, 9% UPI मधून; ऑक्टोबरमध्ये रोज ₹96 हजार कोटींहून अधिक व्यवहार
- Afghanistan ; पाकला पाणी देण्यास अफगाणिस्तानचा नकार; कुनार नदीवर धरण बांधण्याची तयारी सुरू
- शिंदेंची मोदी भेट बिहार निवडणुकीसाठी की महाराष्ट्र भाजपच्या नेत्यांना “इशारा” देण्यासाठी??