वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Tulsi Gabbard अमेरिकेच्या राष्ट्रीय गुप्तचर संचालक तुलसी गब्बार्ड यांनी भारतात सतत होणाऱ्या पाकिस्तान पुरस्कृत दहशतवादी हल्ल्यांना इस्लामिक दहशतवाद म्हटले आहे. त्या म्हणाल्या की, हा दहशतवाद भारत आणि अमेरिकेसह अनेक मध्यपूर्वेतील देशांसाठी धोका बनत आहे.Tulsi Gabbard
तुलसी रायसीना संवादात सहभागी होण्यासाठी भारतात आल्या आहेत. त्याआधी त्यांनी एएनआयला दिलेल्या मुलाखतीत या गोष्टी सांगितल्या.
या मुलाखतीत त्या अध्यात्म, भगवद्गीता, कृष्णाच्या शिकवणी आणि भारतावरील प्रेम याबद्दलही बोलल्या. त्या म्हणाल्या की त्या कृष्णभक्त आहेत आणि भगवंतांशी असलेला त्यांचा संबंध त्याच्या जीवनाचा केंद्रबिंदू आहे.
देवाशी असलेले माझे नाते माझ्या जीवनाचे केंद्रबिंदू
तुलसी म्हणाल्या की माझा आध्यात्मिक प्रवास आणि देवाशी असलेले माझे नाते माझ्या जीवनाचे केंद्रबिंदू आहे. मी दररोज देवाच्या मते चांगले जीवन जगण्याचा प्रयत्न करते. आणि देवाच्या सर्व मुलांची सेवा करण्यापेक्षा ते करण्याचा चांगला मार्ग कोणता असू शकतो?
भगवद्गीतेच्या शिकवणींमधून मिळालेले मौल्यवान धडे
माझ्या आयुष्यातील वेगवेगळ्या वेळी, मी युद्धक्षेत्रात असताना किंवा आज आपण ज्या आव्हानांना तोंड देत आहोत त्यांचा सामना करताना, मी नेहमीच कृष्णाच्या शिकवणींमधून काहीतरी मौल्यवान शिकले आहे. ते मला सर्व प्रकारच्या दिवशी शांती, शक्ती आणि सांत्वन देते.
भारतात आल्यानंतर मला घरी आल्यासारखे वाटते
तुलसी म्हणाल्या की मला भारत खूप आवडतो. मी जेव्हा जेव्हा इथे येते तेव्हा मला माझ्या स्वतःच्या घरी आल्यासारखे वाटते. येथील लोक खूप दयाळू आणि स्वागतशील आहेत. येथील जेवण नेहमीच चविष्ट असते. दाल मखनी आणि ताज्या पनीरने बनवलेले सर्व पदार्थ चविष्ट असतात.
तुलसी म्हणाल्या- इस्लामिक दहशतवाद जगासाठी धोका
तुलसी म्हणाल्या की, राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प इस्लामिक दहशतवादाविरुद्ध लढण्याच्या त्यांच्या वचनाबद्दल अगदी स्पष्ट आहेत. या दहशतीने आपल्याला वेढले आहे आणि अमेरिकन लोकांना अजूनही धोका देत आहे. याचा परिणाम भारत, बांगलादेशमधील लोकांवर होत आहे आणि सध्या सीरिया, इस्रायल आणि मध्य पूर्वेतील अनेक देशांमधील लोकांवर होत आहे. मला माहित आहे की पंतप्रधान मोदी ही धमकी खूप गांभीर्याने घेतात. दोन्ही नेते या धोक्याची ओळख पटवून त्यांना पराभूत करण्यासाठी एकत्र काम करतील.
US Director of Intelligence Tulsi Gabbard said – Pakistan-sponsored attacks in India are Islamic terrorism!
महत्वाच्या बातम्या
- गुजरातेत बंद फ्लॅटमधून तब्बल ९५.५० किलो सोने जप्त, डीआरआय व एटीएसची संयुक्त कारवाई
- Nagpur औरंगजेब कबरीच्या समर्थकांकडून नागपुरात जाळपोळ, पोलिसांवरही दगडफेक; विरोधकांची मुख्यमंत्र्यांवर आगपाखड; मुख्यमंत्री + गडकरी यांचे शांततेचे आवाहन!!
- Western America : पश्चिम अमेरिकेत 26 वादळे, 34 जणांचा मृत्यू; 130 Kmph वेगाने धुळीचे वादळ; 10 कोटी लोक प्रभावित
- USA NSA Tulsi Gabbard : टेरिफ बद्दल ट्रम्प + मोदी यांच्यात थेट उच्चस्तरीय चर्चा; अमेरिका – भारत मध्यम मार्गी तोडगा काढण्याची आशा!!