• Download App
    Jammu and Kashmir कलम 370 वरून जम्मू-काश्मीर विधानसभेत

    Jammu and Kashmir : कलम 370 वरून जम्मू-काश्मीर विधानसभेत आजही गदारोळ

    Jammu and Kashmir

    मार्शलने खुर्शीद शेख यांना ओढून बाहेर काढले.


    विशेष प्रतिनिधी

    जम्मू-काश्मीर :Jammu and Kashmir  विधानसभेच्या पाचव्या दिवशी म्हणजेच आज (८ नोव्हेंबर) गोंधळाची परिस्थिती निर्माण झाली होती. कलम 370 पुनर्स्थापित करण्याच्या प्रस्तावावरून शुक्रवारी सभागृहात पुन्हा एकदा प्रचंड गदारोळ झाला.Jammu and Kashmir

    इंजीनियर रशीद यांचा भाऊ आणि अवामी इत्तेहाद पक्षाचे आमदार खुर्शीद शेख यांना मार्शलने बाहेर काढले. या गोंधळात पीडीपीच्या विरोधात घोषणाबाजी करण्यात आली.



    गुरुवारीही जम्मू-काश्मीर विधानसभेत मोठा गदारोळ झाला. एका बाजूला नॅशनल कॉन्फरन्स आणि काँग्रेसचे आमदार होते, तर त्यांच्यासमोर भाजपचे आमदार होते. परिस्थिती हाणामारीपर्यंत पोहोचली होती.

    लंगेटचे आमदार खुर्शीद अहमद शेख यांनी कलम 370 मागे घेण्याचा बॅनर सभागृहात फडकावला. बॅनरवर लिहिले होते, ‘आम्हाला कलम 370 आणि 35A पुनर्स्थापित करायचे आहे आणि सर्व राजकीय कैद्यांची सुटका हवी आहे. याला भाजप आमदार आणि विरोधी पक्षनेते सुनील शर्मा यांनी विरोध केला आणि विरोधी सदस्यांनी घोषणाबाजी सुरू केली.

    भाजप आमदारांच्या निषेधाची मालिका इथेच थांबली नाही. त्यांनी खुर्शीद अहमद शेख यांच्यापर्यंत पोहोचून त्यांच्या हातातील बॅनर हिसकावून घेतला. यावेळी शेख यांच्या समर्थनार्थ सज्जाद लोन आणि वाहिद पारा आणि नॅशनल कॉन्फरन्सचे काही आमदार भाजप आमदारांशी भिडले.

    Uproar in Jammu and Kashmir Legislative Assembly over Article 370

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Air Marshal : इंडियन आर्मीचा पाकला सज्जड दम; एअरस्ट्राइकवर एअर मार्शल म्हणाले- आमचे कवच कायम सक्रिय

    Pakistani Army Chief : पाकिस्तानी लष्करप्रमुख म्हणाले- देशाला दिलेले वचन पूर्ण केले; भारतीय सैनिक आम्हाला घाबरवू शकत नाहीत

    PM Modi : पीएम मोदी म्हणाले- पाकिस्तानकडून हल्ला झाल्यास चोख प्रत्युत्तर देऊ; कारवाई फक्त स्थगित, न्यूक्लियर ब्लॅकमेलिंग सहन करणार नाही