• Download App
    Mahakumbh महाकुंभात भाविकांची अभूतपूर्व गर्दी, संगम स्टेशन १४ फेब्रुवारीपर्यंत बंद

    महाकुंभात भाविकांची अभूतपूर्व गर्दी, संगम स्टेशन १४ फेब्रुवारीपर्यंत बंद

    गर्दी वाढत असल्याचे पाहून, संगम स्टेशनचे लाईव्ह फुटेज अनेक स्क्रीनवर दाखवण्यात आले

    विशेष प्रतिनिधी

    प्रयागराज : महाकुंभात भाविकांची अलोट गर्दी होत आहे. गर्दीमुळे परिस्थिती बिघडू लागली आहे. त्या पार्श्वभूमीवर, संगम स्टेशन १४ फेब्रुवारीपर्यंत बंद ठेवण्यात आले आहे. रविवारी दुपारी परिस्थिती अशी बनली की संगम स्टेशनवर वाढती गर्दी पाहून नियंत्रण कक्षाला माहिती द्यावी लागली. ज्यामध्ये असे म्हटले होते की भाविक स्टेशनबाहेर पडू शकत नाहीत त्यामुळे स्टेशन बंद करावे लागेल. खूप मोठी गर्दी येत आहे.

    गर्दी वाढत असल्याचे पाहून, संगम स्टेशनचे लाईव्ह फुटेज अनेक स्क्रीनवर दाखवण्यात आले. या काळात नागवासुकी रस्ता पूर्णपणे जाम झाला. दर्यागंजमधील परिसरातील रस्तेही गर्दीने भरलेले होते. यासोबतच संगम स्थानकापासून जुन्या पुलाखालून जाणाऱ्या रस्त्यावर गर्दी वाढली. त्यानंतर संगम स्टेशन बंद करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. यासोबतच, येणाऱ्या भाविकांना किंवा प्रवाशांना प्रयागराज जंक्शन, फाफामऊ आणि प्रयाग स्टेशनवर पाठवले जाईल.

    पवारांच्या वर्चस्वाला बसली खीळ, हे तर खरे महाराष्ट्र केसरीच्या वादाचे मूळ!

    रविवारी दुपारी १.३० वाजता संगम स्टेशन बंद करण्यात आले. यासोबतच, संगम स्टेशन बंद होताच, लोकांमध्ये अफवा पसरली की प्रयागराज जंक्शन बंद करण्यात आले आहे. तथापि, या काळात सर्व ठिकाणी लाऊडस्पीकरद्वारे भाविकांना माहिती देण्यात आली. त्यामुळे अफवांवर वेळीच नियंत्रण मिळवता आले.

    खरं तर, रविवार हा माघ महिन्यातील द्वादशी तिथी होती, या दिवशी चंद्र मिथुन राशीत असल्याच्या शुभ संयोगामुळे संगम तीरावर मोठी गर्दी जमू लागली. रविवारी रात्री उशिरापर्यंत संगम येथे भाविकांची गर्दी सुरू होती. रविवारीच, महाकुंभमेळ्यादरम्यान, सुमारे १.५७ कोटी भाविकांनी संगम येथे पवित्र स्नान केले. यानंतर, महाकुंभाला पोहोचणाऱ्या भाविकांची संख्या ४३.५७ कोटींहून अधिक झाली.

    महाकुंभात दररोज येणाऱ्या भाविकांच्या गर्दीकडे पाहता, सरकारने असा अंदाज लावला आहे की यावेळी संपूर्ण महाकुंभात ५५ कोटींहून अधिक भाविक संगमात स्नान करतील. अमृत ​​स्नानानंतरही, दररोज लाखो भाविक महाकुंभात पोहोचत आहेत आणि संगमात स्नान करत आहेत. रविवारीही मोठ्या संख्येने भाविक महाकुंभात पोहोचले. या काळात संगम घाटापासून संपूर्ण जत्रेच्या परिसरात एक पाऊलही ठेवता येणार नाही.

    Unprecedented crowd of devotees during Mahakumbh Sangam station closed till February 14

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Delhi High Court : दिल्ली हायकोर्टाने म्हटले- फी न भरल्याबद्दल धमकी देऊ शकत नाहीत; शाळा केवळ उत्पन्नाचे साधन नाही

    Reserve Bank : रिझर्व्ह बँकेचा सर्वसामान्यांना दिलास! व्याजदरात ०.५० टक्के कपात; रेपो दर ५.५ टक्के झाला

    Supriya Sule’s : भारताच्या भूमिकेची जागतिक स्तरावर ठाम मांडणी; शिष्टमंडळाच्या दौऱ्यानंतर सुप्रिया सुळेंचे वक्तव्य