• Download App
    Tokyo Olympics 2020 : मान पटेलने रचला इतिहास, ऑलिम्पिक क्वालिफाय करणारी भारताची पहिली महिला जलतरणपटू बनली । Tokyo Olympics Maana Patel became First Indian women Sweemer To Qualify Olympics

    Tokyo Olympics : मान पटेलने रचला इतिहास, ऑलिम्पिक क्वालिफाय करणारी भारताची पहिली महिला जलतरणपटू बनली

    Tokyo Olympics :  भारतीय महिला जलतरणपटू मान पटेलने टोकियो ऑलिम्पिकसाठी पात्रता मिळवली आहे. भारतीय जलतरण महासंघाने शुक्रवारी याबाबत माहिती दिली. मान पटेल टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये पात्र ठरणारी पहिली महिला आणि तिसरी भारतीय जलतरणपटू ठरली आहे. विद्यापीठाच्या कोट्यामधून ऑलिम्पिकमध्ये मानाला प्रवेश मिळाला आहे. 21 वर्षीय माना 100 मीटर बॅकस्ट्रोक इव्हेंटमध्ये भाग घेईल. Tokyo Olympics Maana Patel became First Indian women Sweemer To Qualify Olympics


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : भारतीय महिला जलतरणपटू मान पटेलने टोकियो ऑलिम्पिकसाठी पात्रता मिळवली आहे. भारतीय जलतरण महासंघाने शुक्रवारी याबाबत माहिती दिली. मान पटेल टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये पात्र ठरणारी पहिली महिला आणि तिसरी भारतीय जलतरणपटू ठरली आहे. विद्यापीठाच्या कोट्यामधून ऑलिम्पिकमध्ये मानाला प्रवेश मिळाला आहे. 21 वर्षीय माना 100 मीटर बॅकस्ट्रोक इव्हेंटमध्ये भाग घेईल.

    श्रीहरी नटराज आणि साजन प्रकाश पात्र झाल्यानंतर ती टोकियो ऑलिम्पिकमधील देशातील तिसरी जलतरणपटू ठरली आहे. साजन प्रकाशने 200 मीटर बटरफ्लाय आणि श्रीहरी नटराज यांनी 100 मीटर बॅकस्ट्रोकमध्ये ‘ए’ गुण मिळविले. युनिव्हर्सिटी कोट्यातून एका देशातील एक पुरुष आणि एक महिला स्पर्धक ऑलिम्पिकमध्ये भाग घेण्यास परवानगी देते, जर त्या देशातील कोणत्याही इतर जलतरणपटूने पात्रता प्राप्त केली नसेल किंवा एफआयएनएने (ग्लोबल इन्स्टिट्यूट ऑफ स्विमिंग) आमंत्रित केलेले नसेल तर असे होऊ शकते.

    क्रीडामंत्र्यांनी केले अभिनंदन

    क्रीडामंत्री किरेन रिजिजू यांनी शुक्रवारी मान पटेलला टोकियो दौर्‍याबद्दल अभिनंदन केले आणि लिहिले की, “बॅकस्ट्रोक जलतरणपटू मन पटेल #टोक्यो-2020 पात्रता मिळविणारी पहिली महिला आणि तिसरी भारतीय जलतरणपटू बनली आहे. मी युनिव्हर्सिटी कोट्यातून पात्र ठरलेल्या मनाचे अभिनंदन करतो. खुप छान.”

    Tokyo Olympics Maana Patel became First Indian women Sweemer To Qualify Olympics

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Modi Putin : मोदींची पुतिन यांच्याशी फोनवर चर्चा; म्हणाले- भारतात तुमचे स्वागत करण्यास उत्सुक

    Indian Army : भारतीय लष्कर आणि हवाई दलाला 200 नवीन हलके हेलिकॉप्टर मिळणार; जुने चेतक-चित्ता हेलिकॉप्टर निवृत्त केले जातील

    Government : सरकार तेल कंपन्यांना ₹30 हजार कोटी देणार; यामुळे उज्ज्वला सिलेंडरवर ₹300ची सबसिडी मिळत राहणार