Thursday, 8 May 2025
  • Download App
    'शहजहानच्या अटकेवर बंदी नाही', संदेशखळी प्रकरणी उच्च न्यायालयाने स्पष्ट केली भूमिका|There is no ban on the arrest of Shah Jahan the High Court clarified its position in the Sandeshkhali case

    ‘शहजहानच्या अटकेवर बंदी नाही’, संदेशखळी प्रकरणी उच्च न्यायालयाने स्पष्ट केली भूमिका

    आम्ही फक्त एसआयटीच्या स्थापनेवर बंदी घातली आहे, असं न्यायालयाने म्हटलं आहे


    विशेष प्रतिनिधी

    कोलकाता : संदेशखळी प्रकरणात शाहजहान शेखच्या अटकेला स्थगिती नसून त्याला अटक करण्यात यावी, असे कोलकाता उच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. संदेशखळी वादावर दाखल याचिकेच्या सुनावणीदरम्यान उच्च न्यायालयाने ही माहिती दिली.There is no ban on the arrest of Shah Jahan the High Court clarified its position in the Sandeshkhali case

    उच्च न्यायालय म्हणाले, ‘आम्ही हे स्पष्ट करू इच्छितो की शाहजहान शेखच्या अटकेवर कोणतीही बंदी नाही. एफआयआरमध्ये शाहजहान शेखचेही नाव आरोपी म्हणून आहे. अशा परिस्थितीत त्याला अटक करण्याची गरज आहे.



    संदेशखळी प्रकरणी कोलकाता उच्च न्यायालयाने स्वत:हून सुनावणी घेतली. सुनावणीदरम्यान वकिलाने सांगितले की, अनेक लोक संदेशखळी सोडण्याचा प्रयत्न करत आहेत. काही लोकांना सोडले जात आहे तर काहींना अटक केली जात आहे. मी न्यायालयाला विनंती करतो की, एक स्वतंत्र समिती स्थापन करावी, जी संदेशखळीत जाऊन लोकांशी बोलेल.

    तर सुनावणीदरम्यान या प्रकरणाच्या ॲमिकस क्युरीने सांगितले की, शाहजहान शेखला अटक करण्यात येत नसल्याचे अनेक मीडिया रिपोर्ट्समध्ये सांगण्यात येत आहे कारण न्यायालयाने त्याच्या अटकेवर बंदी घातली आहे. ही बाब स्पष्ट व्हायला हवी. त्यावर सुनावणी करणाऱ्या उच्च न्यायालयाचे मुख्य न्यायमूर्ती म्हणाले की, आम्ही फक्त एसआयटीच्या स्थापनेवर बंदी घातली आहे, मात्र शहाजहान शेखला अटक करण्यास कोणतीही बंदी नाही.

    There is no ban on the arrest of Shah Jahan the High Court clarified its position in the Sandeshkhali case

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Rohit Sharma : रोहित शर्मा कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्त; इंग्लंड दौऱ्यात कर्णधारपदावरून काढून टाकल्याची चर्चा

    Uttarkashi Uttarakhand : उत्तराखंडच्या उत्तरकाशीमध्ये हेलिकॉप्टर कोसळले ; पाच ठार, दोन जखमी

    Anti-Sikh riots : शीखविरोधी दंगली; निर्दोष सुटलेल्या 6 आरोपींना सर्वोच्च न्यायालयाची नोटीस