• Download App
    मणिपूर मधल्या हिंसाचाराचे मूळ कारण काँग्रेसचेच फूटपाडे धोरण; राहुल गांधींना लिहिलेल्या पत्रात स्थानिक नेत्याचा आरोपThe root cause of the violence in Manipur is the divisive policy of the Congress

    मणिपूर मधल्या हिंसाचाराचे मूळ कारण काँग्रेसचेच फूटपाडे धोरण; राहुल गांधींना लिहिलेल्या पत्रात स्थानिक नेत्याचा आरोप

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : मणिपूर मध्ये सुरू असलेला हिंसाचार थांबवण्याचे अनेक प्रयत्न सुरू असले तरी हिंसाचार पूर्ण थांबलेला नाही. या पार्श्वभूमीवर इथल्या हिंसाचाऱ्याचे मूळ काँग्रेस पक्षाच्या धोरणात असल्याचा आरोप तिथल्या स्थानिक पक्षाच्या एका नेत्याने केला आहे. त्या संदर्भात त्यांनी राहुल गांधींना सविस्तर पत्र लिहिले आहे. The root cause of the violence in Manipur is the divisive policy of the Congress

    मणिपूर देशभक्ती पक्षाचे सरचिटणीस (Org), नौरेम मोहन यांनी ईशान्येकडील डोंगराळ राज्यातील सध्याच्या संकटाचे मूळ कारण काँग्रेस पक्षाचेच धोरण असल्याचा आरोप केला.

    सध्याच्या मणिपूर हिंसाचारावर प्रकाश टाकताना, नौरेम मोहेन यांनी आरोप केला की हे संकट भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस पक्षाने म्यानमार आणि बांगलादेशातून अवैध स्थलांतरितांना प्रोत्साहन देऊन आणि त्यांचे मतपेढीत रूपांतर करून मेईटेई प्रतिबंधित करण्याच्या ब्रिटीश धोरणाचा परिणाम आहे, दोन समाजातील भांडण.

    काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांना लिहिलेल्या खुल्या पत्रात मोहन म्हणतात, “राहुल जी, मणिपूरमधील सध्याच्या हिंसक संकटाबाबत तुमच्या चिंतेची मी प्रशंसा करतो. तथापि, तुम्ही याचे चुकीचे वर्णन दोन समुदायांमधील भांडण असे केले आहे. मी तुम्हाला आठवण
    करून देतो, की मणिपूरमधील सध्याचा हिंसाचार हे भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस पक्षाने म्यानमार आणि बांगलादेशातून अवैध स्थलांतरितांना प्रोत्साहन देऊन आणि त्यांना तुमच्या पक्षाच्या मतपेढीत रूपांतरित करून, अन्यथा काँग्रेस म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या ब्रिटीश धोरणाच्या मेईटेई नियंत्रणाचा परिणाम आहे.”

    काँग्रेसनेच ब्रिटिशांचे फोडा आणि झोडा मग राज्य करा असे समाजात फूटपाडे धोरण अवलंबले त्यामुळेच मणिपूर मध्ये हिंसाचार माजला आहे, असा आरोप मोहन यांनी केला.

    The root cause of the violence in Manipur is the divisive policy of the Congress

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य

    Nishikant Dubey : खासदार निशिकांत दुबे म्हणाले- कोर्ट कायदा बनवणार असेल तर संसद बंद करा; सुप्रीम कोर्ट सीमा ओलांडत आहे