• Download App
    कैदी आता राजस्थानमध्ये पेट्रोल पंप चालवणार . 17 पंप चालवण्याची जबाबदारी कैदी घेणार..|The prisoner will now run a petrol pump in Rajasthan. 

    कैदी आता राजस्थानमध्ये पेट्रोल पंप चालवणार. १७ पंप चालवण्याची जबाबदारी कैदी घेणार..

    विशेष प्रतिनिधी

    जयपुर : राज्य सरकार राजस्थानच्या कारागृहातील कैद्यांच्या कौशल्यांच्या  विकासाच्या दिशेने नवीन शोध लावत आहे आणि कारागृहांना स्वावलंबी बनवत आहे.  लवकरच जेल विभाग राज्यात 17 पेट्रोल पंप सुरू करणार आहे. The prisoner will now run a petrol pump in Rajasthan.

    या पेट्रोल पंपांच्या कारभारासाठी कैदी जबाबदार असतील.  सुरुवातीला भरतपूर आणि अलवरमध्ये पेट्रोल पंप सुरू करण्यासाठी जेल प्रशासन आणि इंडियन आयन कंपनी यांच्यात सामंजस्य करार करण्यात आला आहे.  यानंतर, एक पेट्रोल पंप कोटा आणि दोन अजमेरमध्ये सुरू होईल.



    जेल महासंचालक राजीव दासोट म्हणाले की, पुढील टप्प्यात १२ जिल्ह्यांमध्ये पेट्रोल पंप सुरू केले जातील, त्यासाठी सर्वेक्षण करण्याचे काम केले जात आहे.  जयपूर कारागृहाच्या बाहेरच्या बाजूस पेट्रोल पंप गेल्या वर्षापासून कार्यरत आहे.

    खुल्या कारागृहातील कैदी हे कामकाज हाताळत आहेत.  हा पेट्रोल पंप दरमहा 10 लाख रुपयांचा व्यवसाय करीत आहे.  कारागृहाच्या परिसराच्या बाहेरील ओपन पेट्रोल पंपावर चालकांची वाढती वाढ आणि कैद्यांचा कौशल्य विकास पाहून कारागृह प्रशासन उत्सुक आहे.

    दासोत यांनी सांगितले की, पेट्रोल पंप सुरू करून कैद्यांना रोजगार मिळत आहे.  कैद्यांना कारागृहाच्या सीमा भिंतीवरून खुली हवाही मिळेल.  ते म्हणाले की, पेट्रोल पंपांच्या संचालनातून मिळणारी रक्कम कारागृहातील सुविधांमध्ये वाढ करण्यासाठी वापरली जाईल.

    ते म्हणाले की तुरूंगात अनेक नावीन्यपूर्ण कामे केली जात आहेत.  कोटा मध्यवर्ती कारागृहातील कैदी वृत्तपत्र काढत आहेत.  कैद्यांनी लिहिलेले लेख वृत्तपत्रात प्रसिद्ध केले जात आहेत.  त्याचबरोबर उदयपूर कारागृहात बंदिस्त कैदी चित्रांचे उत्कृष्ट काम करत आहेत.  कैद्यांसह सशस्त्र पोलिसही सुरक्षेसाठी हजर असतील.

    The prisoner will now run a petrol pump in Rajasthan.

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य