• Download App
    8 आठ लाखांचे इनाम असलेल्या नक्षल्याचे पोलिसांसमोर आत्मसमर्पण, आदिवासींवरील अत्याचारामुळे होता त्रस्तThe Naxals, who had a reward of Rs 8 lakh, surrendered to the police

    8 आठ लाखांचे इनाम असलेल्या नक्षल्याचे पोलिसांसमोर आत्मसमर्पण, आदिवासींवरील अत्याचारामुळे होता त्रस्त

    8 लाख नक्षल कमांडर सोधी मोया याने स्वतःला पोलिसांसमोर आत्मसमर्पण केले.केरळपाल क्षेत्र समितीच्या कमांडरला शरण जाण्यासाठी ते सुकमाचे एसपी सुनील शर्मा यांच्याकडे पोहोचले होते. The Naxals, who had a reward of Rs 8 lakh, surrendered to the police


    विशेष प्रतिनिधी

    छत्तीसगढ : छत्तीसगडमधील सुकमा पोलिसांना मोठे यश मिळाले आहे.  8 लाख नक्षल कमांडर सोधी मोया यांनी स्वतःला पोलिसांसमोर आत्मसमर्पण केले.केरळपाल क्षेत्र समितीच्या कमांडरला शरण जाण्यासाठी ते सुकमाचे एसपी सुनील शर्मा यांच्याकडे पोहोचले होते.

    पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, त्याने अनेक मोठे नक्षलवादी हल्ले केले आहेत.मीनपा येथील नक्षलवादी हल्ल्यात, तालमेटला 17 सैनिक, 76 सैनिक ठार झाले.  या मोठ्या हल्ल्यांमध्ये सोधी मोयाचा सहभाग होता.

    पोलिसांसमोर आत्मसमर्पण करणारा नक्षलवादी गेल्या 15 वर्षांपासून नक्षल संघटनेत सक्रिय होता, असे सांगितले जात आहे.राज्य सरकारचे “पुनर्वसन धोरण” आणि जिल्हा पोलीस संचालित “पुना नरकोम अभियान” ने प्रभावित होऊन नक्षलवाद्यांनी आत्मसमर्पण केले.नक्षलवादी सोडी मुयावर सुकमाच्या अनेक पोलीस ठाण्यात 20 गुन्हे दाखल आहेत.



    पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नक्षलवाद्यांचे शोषण, अत्याचार आणि भेदभाव आणि स्थानिक आदिवासींवरील हिंसाचारामुळे त्रस्त झाल्यानंतर त्याने लाल दहशत सोडण्याचा निर्णय घेतला.

    छत्तीसगढ सरकारच्या “पुनर्वसन धोरण” आणि जिल्हा पोलिसांद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या “मोहिमे” द्वारे प्रभावित झालेल्या एका मोठ्या नक्षलवाद्याने आज पोलीस निरीक्षक कार्यालय गाठले, सीआरपीएफ सुकमा, डीआयजी योग सिंह, पोलीस निरीक्षक सुनील शर्मा आणि पोलीस अधिकारी श्री अंजनेया. वारणेसमोर शस्त्राशिवाय शरण गेले

     नक्षलवादी मुयाचा दीर्घ गुन्हेगारी रेकॉर्ड

    आत्मसमर्पण केलेला नक्षलवादी गदिरास पोलीस ठाण्याच्या मोयापारा गावचा रहिवासी आहे.  2006 मध्ये महिला नक्षलवादी तारक्का आणि सूर्यम यांनी तिला संघटनेत भरती केले होते. त्याची प्रदीर्घ गुन्हेगारी नोंद आहे.  2006 ते 2007 पर्यंत ते किस्ताराम क्षेत्र समितीचे सदस्य होते.

    2008 ते 2011 पर्यंत ते दक्षिण बस्तर डिव्हिजन कम्युनिकेशन टीमचे सदस्य होते.2012 ते 2014 पर्यंत ते कोंटा एरिया कमिटीचे सदस्य होते.2015 ते 2018 पर्यंत कोन्टा एलजीएस कमांडर असण्याबरोबरच ते 2018 पासून आतापर्यंत केर्लापाल क्षेत्र समितीचे सचिव होते.

    The Naxals, who had a reward of Rs 8 lakh, surrendered to the police

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!