• Download App
    NITI Aayog meeting ’केंद्र आणि राज्याने ‘टीम इंडिया’प्रमाणे काम करावे’’

    NITI Aayog meeting : ‘’केंद्र आणि राज्याने ‘टीम इंडिया’प्रमाणे काम करावे’’

    NITI Aayog meeting

    नीती आयोगाच्या बैठकीत पंतप्रधान मोदी म्हणाले


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : NITI Aayog meeting दिल्लीत आज नीती आयोगाची एक महत्त्वाची बैठक झाली. देशातील बहुतेक राज्यांचे मुख्यमंत्री त्यात सहभागी झाले होते. यावेळी पंतप्रधान मोदींनीही बैठकीला संबोधित केले. ते म्हणाले की आपल्याला विकासाचा वेग वाढवावा लागेल. जर केंद्र आणि सर्व राज्ये एकत्र येऊन टीम इंडियाप्रमाणे एकत्र काम करत असतील तर कोणतेही ध्येय अशक्य नाही.NITI Aayog meeting



    पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी नीती आयोगाच्या १० व्या गव्हर्निंग कौन्सिल बैठकीत म्हटले की, विकसित भारत हे प्रत्येक भारतीयाचे स्वप्न आहे. जेव्हा प्रत्येक राज्याचा विकास होईल तेव्हाच भारताचा विकास होईल. ही १४० कोटी देशवासीयांची आकांक्षा आहे.

    पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, प्रत्येक राज्याने जागतिक मानकांनुसार किमान एक पर्यटन स्थळ विकसित करावे, जिथे सर्व सुविधा आणि पायाभूत सुविधा उपलब्ध असतील. एक राज्य: एक जागतिक गंतव्यस्थान हा दृष्टिकोन केवळ पर्यटनाला चालना देणार नाही तर जवळपासच्या शहरांच्या विकासाला देखील चालना देईल. भारत वेगाने शहरीकरणाकडे वाटचाल करत आहे. भविष्यासाठी तयार शहरांसाठी आपण काम केले पाहिजे. वाढ, नवोन्मेष आणि शाश्वतता ही आपल्या शहरांची इंजिने बनली पाहिजेत.

    The Centre and the states should work as Team India said Prime Minister Modi at the NITI Aayog meeting

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Bachchu Kadu : बच्चू कडू यांचे अन्नत्याग आंदोलन स्थगित; उदय सामंत यांची शिष्टाई यशस्वी; मागण्या पूर्ण न झाल्यास 2 ऑक्टोबरला मंत्रालयात शिरण्याचा इशारा

    Kedarnath Dham : केदारनाथ धाममध्ये हेलिकॉप्टर कोसळले; सहा जणांचा मृत्यू झाल्याची भीती!

    Israel-Iran : इस्रायल-इराण संघर्षामुळे भारताची चिंता वाढली; इराणमधील भारतीयांना सतर्क राहण्याचा सल्ला