• Download App
    Central government देशातील कारागृहांबाबत केंद्र सरकारने केली

    Central government : देशातील कारागृहांबाबत केंद्र सरकारने केली मोठी घोषणा!

    Central government

    शिक्षा भोगत असलेल्या कैद्यांसाठी दिलासादायक बातमी आहे.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : Central government केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी मंगळवारी अखिल भारतीय पोलीस विज्ञान परिषदेला संबोधित करताना मोठा दावा केला. ते म्हणतात की देशात तीन नवीन कायदे लागू झाल्यानंतर अनेक बदल झाले आहेत. यामध्ये एफआयआर दाखल झाल्यापासून तीन वर्षांत सर्वोच्च न्यायालयाकडून न्याय मिळेल. येत्या दशकात भारतीय फौजदारी न्याय व्यवस्था जगातील सर्वात वैज्ञानिक आणि वेगवान बनणार आहे. इतकेच नाही तर आगामी संविधान दिनापर्यंत म्हणजेच २६ नोव्हेंबरपर्यंत देशातील कारागृहात एक तृतीयांश शिक्षा भोगलेला एकही कैदी शिल्लक राहणार नाही.Central government



    राष्ट्रीय रक्षा शक्ती विद्यापीठ आणि पोलिस रिसर्च अँड डेव्हलपमेंट ब्युरो यांनी आयोजित केलेल्या या कार्यक्रमात शाह म्हणाले की, सायबर गुन्हे, सीमेवरून होणारी घुसखोरी, ड्रोन, अंमली पदार्थ आणि गडद जाळे ही पाच क्षेत्रे पुढील काळात देश आणि जगासमोरील सर्वात मोठी आव्हाने असतील. कायद्याच्या रक्षकांना कायदा मोडणाऱ्यांपेक्षा दोन पावले पुढे राहावे लागणार आहे.

    शहा यांच्या म्हणण्यानुसार, ब्रिटिशांनी दीडशे वर्षांपूर्वी त्यांच्या पद्धतीने कायदे तयार केले होते. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सरकारने या कायद्यांमध्ये बरेच बदल केले आहेत. देशातील नागरिकांना सुरक्षा प्रदान करताना त्यांचे घटनात्मक अधिकार ठरवण्याचे काम केले आहे. पोलिसांच्या कारवाईपासून न्यायालयीन प्रक्रियेपर्यंत वेळ मर्यादित आहे. तीन नवीन कायदे लागू झाल्यानंतर आता एफआयआर नोंदवल्यानंतर देशातील नागरिकांना तीन वर्षांत सर्वोच्च न्यायालयात प्रवेश मिळेल.एका कैद्याने एक तृतीयांश शिक्षेची शिक्षा पूर्ण केली तरी त्याला न्यायापासून वंचित ठेवले जाणार नाही, यासाठी सरकार प्रयत्न करेल, असे अमित शहा म्हणाले.

    The central government has made a big announcement regarding the country prisons

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chandigarh : चंदीगडमध्ये भाजप मुख्यालयाबाहेर स्फोट; व्हिडिओ व्हायरल, खलिस्तानी संघटनेने घेतली जबाबदारी

    PM Modi : पश्चिम आशियातील तणावावर केंद्र सरकार सतर्क; पंतप्रधान मोदींच्या अध्यक्षतेखाली सुरक्षा समितीची महत्त्वाची बैठक

    IndiGo : इंडिगोचे विमानभाडे वाढले; देशांतर्गत ₹950 तर आंतरराष्ट्रीय ₹10,000 पर्यंत वाढ