• Download App
    हवाई दलाचे प्रमुख म्हणाले- भविष्यातील युद्धे जास्त घातक असतील; सरकारने परवानगी दिल्यास सीमेपलीकडेही ताकद दाखवू|The Air Force Chief said- future wars will be more dangerous; If the government gives permission, we will show our strength beyond the border

    हवाई दलाचे प्रमुख म्हणाले- भविष्यातील युद्धे जास्त घातक असतील; सरकारने परवानगी दिल्यास सीमेपलीकडेही ताकद दाखवू

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : भारतीय हवाई दलाचे प्रमुख एअर चीफ मार्शल व्हीआर चौधरी यांनी बुधवारी सांगितले की, बालाकोटसारख्या ऑपरेशनने हे दाखवून दिले आहे की राजकीय इच्छाशक्ती असेल तर शत्रूच्या हद्दीत घुसूनही हवाई दलाची ताकद दाखवता येते.The Air Force Chief said- future wars will be more dangerous; If the government gives permission, we will show our strength beyond the border

    व्ही.आर. चौधरी यांनी दिल्लीत ‘एरोस्पेस पॉवर इन फ्युचर कॉन्फ्लिक्ट्स’ या विषयावरील चर्चासत्रात भाग घेतला. ते तिथे म्हणाले की आज सर्व देश सामरिक फायद्यासाठी अवकाश आधारित मालमत्तेवर अवलंबून आहेत. अवकाशाचे लष्करीकरण आणि शस्त्रीकरण हे आजचे वास्तव बनले आहे.



    ते म्हणाले की संपूर्ण मानवी इतिहासात आकाश हे कुतूहल आणि संशोधनाचे क्षेत्र म्हणून पाहिले गेले आहे, जिथे स्वप्ने उगवतात आणि सीमा निळ्या रंगात विरघळतात. तरीही, या शांततेच्या खाली स्पर्धांनी भरलेले क्षेत्र आहे, जिथे प्रत्येकजण स्वतःला चांगले सिद्ध करण्याचा प्रयत्न करीत आहे. या स्पर्धेने अनेक देशांचे भवितव्य ठरवले आहे आणि अनेक युद्धांचे निकाल निश्चित केले आहेत.

    अशा वेळी जेव्हा आपण आकाशाच्या काही भागांमध्ये नेव्हिगेट करत आहोत जिथे आपण यापूर्वी नव्हतो, तेव्हा आपल्या हवाई दलाची ताकद यामध्ये मोठी भूमिका बजावेल. हवाई दल हे राष्ट्रीय क्षमतेचे प्रतीक, शांतता आणि सहकार्याचे साधन म्हणून काम करेल.

    चौधरी म्हणाले की, भविष्यातील युद्धे ही गतिज आणि नॉन-कायनेटिक शक्तींचे मिश्रण असेल. या युद्धांमध्ये अनेक भागात एकाचवेळी ऑपरेशन्सचा समावेश असेल. या लढाया अधिक प्राणघातक असतील आणि साहजिकच मीडियाच्या तीक्ष्ण नजरेसमोर हे सर्व घडेल.

    The Air Force Chief said- future wars will be more dangerous; If the government gives permission, we will show our strength beyond the border

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Acharya Pramod Krishnam : पंतप्रधान मोदी, गृहमंत्री अमित शहा यांनी मुर्शिदाबाद हिंसाचाराची दखल घ्यावी – आचार्य प्रमोद कृष्णम

    Mallikarjun Kharge : काँग्रेस संघटना मजबूत करणार, ‘संविधान वाचवा’ रॅलींसह देशभरात जनआंदोलन सुरू होणार

    Naresh Mhaske : उद्धव यांनी राज ठाकरेंना शिवसेना सोडण्यास भाग पाडले – नरेश म्हस्के