Shri Krishna birth place in Mathura : शुक्रवारी मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी राज्यातील धार्मिक पर्यटन केंद्राबाबत मोठा निर्णय घेतला आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी मथुरेतील भगवान कृष्णाच्या जन्मस्थळाचे दहा चौरस किलोमीटर क्षेत्र तीर्थक्षेत्र म्हणून घोषित केले आहे. Ten square kilometer area of Shri Krishna birth place in Mathura declared pilgrimage site, meat and liquor banned
विशेष प्रतिनिधी
लखनऊ : शुक्रवारी मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी राज्यातील धार्मिक पर्यटन केंद्राबाबत मोठा निर्णय घेतला आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी मथुरेतील भगवान कृष्णाच्या जन्मस्थळाचे दहा चौरस किलोमीटर क्षेत्र तीर्थक्षेत्र म्हणून घोषित केले आहे.
मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी श्रीकृष्ण जन्माष्टमीच्या दिवशी मथुरा भेटीच्या वेळी नागरिकांना दिलेले वचन आज पूर्ण केले आहे. त्यांच्या निर्देशानुसार, उत्तर प्रदेश सरकारने भगवान कृष्णाचे जन्मस्थान असलेल्या ब्रजमध्ये मांस आणि मद्यविक्रीवर बंदी घातली आहे.
मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनीही याबाबत एक ट्विट केले आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी दहा चौरस किलोमीटर क्षेत्रातील एकूण 22 नगरपालिका वॉर्ड आणि क्षेत्र मथुरा-वृंदावनात श्रीकृष्ण जन्मस्थान केंद्रस्थानी ठेवून तीर्थक्षेत्र म्हणून घोषित केले आहे.
राज्य सरकारच्या या निर्णयाअंतर्गत आता येथे दहा किलोमीटर परिसरात दारू आणि मांस विकले जाणार नाही. या भागात मांस आणि दारू विक्रीवर बंदी घालण्याबाबत लवकरच आदेश जारी केला जाईल.
योगी आदित्यनाथ सरकारने दरवर्षी ब्रज प्रदेशात येणाऱ्या लाखो भाविकांच्या श्रद्धेच्या सन्मानार्थ हा निर्णय घेतला आहे. आता तीर्थक्षेत्र परिसरात दारू आणि मांस विक्री होणार नाही. त्यावर पूर्णपणे बंदी आहे. ब्रज येथे येणाऱ्या लाखो भाविकांचा विश्वास लक्षात घेऊन भाजप सरकारने हा निर्णय घेतला आहे.
Ten square kilometer area of Shri Krishna birth place in Mathura declared pilgrimage site, meat and liquor banned
महत्त्वाच्या बातम्या
- स्पेनमध्ये धार्मिक सौहार्दाचे उदाहरण, गणपती बाप्पाची मिरवणूक चर्चमध्ये दाखल, विवेक अग्निहोत्रींनी शेअर केला व्हिडिओ
- ममता सरकारच्या छळ आणि धमक्यांमुळे पत्रकाराचा बंगाल सोडून दिल्लीत आश्रय, नुपूर शर्मा यांनी व्यक्त केल्या वेदना
- काँग्रेस नेते कपिल सिब्बल यांचा गंभीर आरोप, म्हणाले- यूपी निवडणुकीत केंद्र सरकार अफगाणिस्तान संकटाचा फायदा घेणार!
- मोठी बातमी : पंतप्रधान मोदींची शीख बांधवांसाठी खास भेट, देशव्यापी ‘गुरुद्वारा सर्किट’ विशेष रेल्वेची घोषणा
- गणेश चतुर्थीला राहुल गांधींचे जम्मूत “जय मातादी”; काश्मिरी बहु मिश्र संस्कृती नष्ट केल्याचा संघावर आरोप