वृत्तसंस्थ
पाटणा : Tej Pratap Yadav तेज प्रताप यादव यांनी रविवारी सांगितले की, ते गीतेची शपथ घेतात की ते कधीही राजदमध्ये परतणार नाहीत. त्यांनी एका खासगी वाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीत हे विधान केले. ते म्हणाले की, त्यांना कितीही आमंत्रणे मिळाली तरी ते परतणार नाहीत.Tej Pratap Yadav
त्याचवेळी, माजी मंत्री तेजप्रताप यादव यांनी बिहार अधिकार यात्रेदरम्यान विरोधी पक्षनेते तेजस्वी यादव यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या आईला शिवीगाळ केल्याच्या प्रकरणाबाबत विधान केले आहे.Tej Pratap Yadav
पाटण्यामध्ये माध्यमांशी बोलताना तेज प्रताप म्हणाले की, कोणत्याही समाजात एखाद्या व्यक्तीच्या आईचा अपमान करणे अस्वीकार्य आहे. त्यांनी स्पष्ट केले की, ज्यांनी हे अपमानास्पद कृत्य केले आहे त्यांच्याविरुद्ध त्वरित एफआयआर दाखल केला पाहिजे आणि त्यांना कठोर शिक्षा झाली पाहिजे.Tej Pratap Yadav
बिहार आणि केंद्र सरकारकडून कारवाईची मागणी
तेज प्रताप यांनी या प्रकरणात बिहार आणि केंद्र सरकारकडून तात्काळ कारवाईची मागणी केली. ते म्हणाले की, “आई” या शब्दाचा अपमान करणाऱ्या कोणालाही तात्काळ तुरुंगात टाकले पाहिजे. हे केवळ वैयक्तिक सन्मानाचा प्रश्न नाही तर संपूर्ण समाजाच्या संवेदनशीलतेचा प्रश्न आहे असेही ते म्हणाले.
जर तुरुंगात पाठवले नाही तर आम्ही महुआमध्ये आंदोलन करू – तेज प्रताप
तेज प्रताप यांनी महुआचे आमदार मुकेश रोशन यांनाही लक्ष्य केले. जर त्यांना तुरुंगात पाठवले नाही तर जनशक्ती जनता दल महुआमध्ये निषेध करण्याची तयारी करत आहे, असे ते म्हणाले. या प्रकरणात हलगर्जीपणा कोणत्याही परिस्थितीत अस्वीकार्य असल्याचे त्यांनी सांगितले. कायद्यानुसार कठोर कारवाई योग्य आहे.
पाटणा येथे तेजस्वी यादव विरुद्ध एफआयआर
शनिवारी, बिहार अधिकार यात्रेच्या शेवटच्या दिवशी, पंतप्रधानांच्या आईवर शिवीगाळ केल्याची एक घटना समोर आली. तेजस्वी रात्री ९ वाजताच्या सुमारास वैशालीतील महुआ येथील गांधी मैदानावर एका जाहीर सभेला संबोधित करत होते.
यादरम्यान, राजद समर्थकांनी भाजप-आरएसएस विरोधात घोषणाबाजी सुरू केली. दरम्यान, तेजस्वी यांच्या उपस्थितीत पंतप्रधान मोदींच्या आईला शिवीगाळ करण्यात आली. समर्थक बराच वेळ अपशब्द वापरत राहिले. तथापि, तेजस्वी यांनी त्यांचे भाषण सुरूच ठेवले. या घटनेचा व्हिडिओ देखील समोर आला आहे.
दरम्यान, बिहार भाजप राज्य कार्यकारिणी सदस्य कृष्णा सिंह कल्लू यांनी या प्रकरणाबाबत गांधी मैदान पोलिस ठाण्यात लेखी तक्रार दाखल केली आहे. तेजस्वी यादव आणि महुआचे आमदार मुकेश रोशन यांच्याविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.
Tej Pratap Swears On Geeta, Never Return To RJD
महत्वाच्या बातम्या
- मोदींच्या भाषणात सामान्यांना हवे ते मुद्दे जोरावर; विरोधकांचे मुद्दे वाऱ्यावर!!
- Yasin Malik, : यासीन मलिकचा कबुलीनामा- व्हीपी-मनमोहनपर्यंत 7 सरकारांनी मला चर्चेत सामील केले
- मोदींच्या GST Reforms भाषणाचे भारतीय व्यापार महासंघाकडून स्वागत; पण काँग्रेस + तृणमूल काँग्रेस सकट सगळ्या विरोधकांची टीका
- Himachal : हिमाचलमध्ये 46 ठिकाणी ढगफुटी, 424 जणांचा मृत्यू; शिमलामध्ये भूस्खलन