• Download App
    Tamil Nadu तामिळनाडूच्या मंत्र्यांचे महिला-हिंदू टिळ्याबद्दल

    Tamil Nadu : तामिळनाडूच्या मंत्र्यांचे महिला-हिंदू टिळ्याबद्दल अश्लील वक्तव्य; मद्रास हायकोर्टाचे FIR दाखल करण्याचे आदेश

    Tamil Nadu

    वृत्तसंस्था

    चेन्नई : Tamil Nadu  शैव, वैष्णव आणि सर्वसाधारणपणे महिलांविरुद्ध सार्वजनिक ठिकाणी अश्लील टिप्पण्या केल्याबद्दल मद्रास उच्च न्यायालयाने तामिळनाडूचे वनमंत्री के. पोनमुडी यांना प्रश्न विचारला. तमिळनाडू पोलिसांनी त्यांच्याविरुद्ध काय कारवाई केली आहे, हे न्यायालयाला जाणून घ्यायचे होते.Tamil Nadu

    बेहिशेबी मालमत्तेच्या प्रकरणात पोनमुडी यांच्या निर्दोष सुटकेविरुद्ध २०२३ मध्ये दाखल केलेल्या पुनर्विचार याचिकेवर उच्च न्यायालयात सुनावणी सुरू होती. दरम्यान, न्यायाधीशांनी महाधिवक्ता पी.एस. रमण यांना बोलावून पोनमुडी यांच्या अश्लील आणि निंदनीय वक्तव्यावर नाराजी व्यक्त केली.

    सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या व्हिडिओचा हवाला देत न्यायाधीश म्हणाले की, असे दिसते की मंत्र्यांनी या गोष्टी पूर्ण जाणीवपूर्वक बोलल्या होत्या. असे वाटत नाही की त्यांची जीभ घसरली होती. जे जाहीरपणे माफी मागून त्यांनी संपूर्ण प्रकरण शांत केले.



    मद्रास उच्च न्यायालयाने पोलिसांना तामिळनाडूच्या मंत्री पोनमुडी यांच्याविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्याचा इशारा दिला आहे, अन्यथा अवमाननाला सामोरे जावे लागेल. या प्रकरणाची पुढील सुनावणी २३ एप्रिल रोजी होईल.

    न्यायाधीश म्हणाले- डीजीपींनी संध्याकाळपर्यंत काय कारवाई करणार ते सांगावे.

    न्यायमूर्ती व्यंकटेश म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाने द्वेषपूर्ण भाषणाविरुद्ध कठोर कारवाई केली आहे. पोनमुडी यांनाही एका प्रकरणात दोषी ठरवण्यात आले होते आणि चांगल्या वर्तनाच्या काही अटींनुसार त्यांची शिक्षा स्थगित करण्यात आली होती.

    न्यायमूर्ती व्यंकटेश यांनी अॅटर्नी जनरलना गुरुवारी संध्याकाळपर्यंत पोलिस महासंचालकांना मंत्र्यांविरुद्ध आतापर्यंत उचललेल्या पावलांची माहिती देण्यास सांगितले आहे.

    वाद निर्माण करणारे विधान…

    एका व्हिडिओमध्ये, पोनमुडी असे म्हणत असल्याचे दिसते की – महिलांनो, कृपया याचा गैरसमज करू नका. यानंतर पोनमुडी विनोदी स्वरात बोलले. त्यांनी सांगितले की एक माणूस एका सेक्स वर्करकडे गेला होता. त्या महिलेने त्या पुरूषाला विचारले की तो शैव आहे की वैष्णव.

    पोनमुडी पुढे म्हणाले – जेव्हा त्या पुरूषाला समजले नाही, तेव्हा त्या महिलेने त्याला विचारले की तो पट्टई (आडवा टिळा, जो शैव लोक लावतात) लावतो की नमम (सरळ टिळा, जो वैष्णव लोक लावतात) लावतो. ती स्त्री त्याला समजावून सांगते की जर तुम्ही शैव असाल तर तुमची स्थिती झोपणे आहे. जर तुम्ही वैष्णव असाल तर स्थिती म्हणजे उभे राहणे.

    १२ एप्रिल रोजी माफी मागितली.

    वाद वाढल्यानंतर, १२ एप्रिल रोजी पोनमुडीची माफी मागितली. ज्यामध्ये त्यांनी म्हटले आहे- थंथाई पेरियार द्रविड कळघमच्या कार्यक्रमादरम्यान बोललेल्या अयोग्य शब्दांबद्दल मी मनापासून माफी मागतो. मी केलेल्या अयोग्य टिप्पणीबद्दल मला मनापासून वाईट वाटते. माझ्या भाषणामुळे अनेकांना दुखापत झाली आणि त्यांना लाज वाटली याबद्दल मला वाईट वाटते. माझ्या शब्दांमुळे ज्यांना वाईट वाटले आहे अशा सर्वांची मी पुन्हा एकदा मनापासून माफी मागतो.

    भ्रष्टाचार प्रकरणात दोषी ठरल्यानंतर त्यांना मंत्रीपदावरून काढून टाकण्यात आले.

    यापूर्वी, बेहिशेबी मालमत्तेच्या प्रकरणात दोषी ठरवल्यानंतर पोनमुडी यांना मंत्रिमंडळातून काढून टाकण्यात आले होते. सर्वोच्च न्यायालयाने त्यांच्या शिक्षेला स्थगिती दिल्यानंतर गेल्या वर्षी त्यांना पुन्हा मंत्रिमंडळात स्थान देण्यात आले. तथापि, अलिकडच्या प्रकरणात त्यांना अद्याप मंत्रीपदावरून काढून टाकण्यात आलेले नाही.

    Tamil Nadu minister’s obscene statement about women-Hindu Tila; Madras High Court orders filing of FIR

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Dombivli rape : 15 वर्षाच्या मुलीला वेश्या व्यवसायात ढकलले, डोंबिवलीतले धक्कादायक प्रकरण उघड; राष्ट्रीय महिला आयोगाने घेतली दखल!!

    Rahul Gandhi and Jairam Ramesh : राहुल गांधी + जयराम रमेश यांना संघाचे दिसले “कुसळ”; पण दिसले नाही काँग्रेसच्याच आशीर्वादाने कम्युनिस्टांनी सरकारी संस्थांमध्ये घुसवलेले “मुसळ”!!

    भारताने सिंधूचे पाणी रोखले, तर चीन ब्रह्मपुत्रेचे पाणी रोखेल; पण चिन्यांकडे आहेच किती ब्रह्मपुत्रा??; वाचा खरा आकडा!!