• Download App
    अयोध्येचे स्वामी परमहंस दास म्हणाले - मुस्लिमांचे नागरिकत्व संपवा, येथे गुलाम म्हणून राहाSwami Paramahansa Das of Ayodhya said - End the citizenship of Muslims, stay here as a slave

    अयोध्येचे स्वामी परमहंस दास म्हणाले – मुस्लिमांचे नागरिकत्व संपवा, येथे गुलाम म्हणून राहा

    स्वामी परमहंस दास यांनी हिंदु राष्ट्राबद्दलही बोलले आणि ज्यांनी तालिबानचे समर्थन केले त्यांच्यावर फटकारले. फैजाबाद न लिहिल्याबद्दल नाराजी व्यक्त केली.त्यांनी ओवैसी यांना दुसरे जिना म्हटले आणि ते नेहमी प्रक्षोभक भाषणे देतात असे सांगितले. Swami Paramahansa Das of Ayodhya said – End the citizenship of Muslims, stay here as a slave


    विशेष प्रतिनिधी

    बाराबंकी : वादग्रस्त विधानांमुळे चर्चेत असलेले अयोध्येचे स्वामी परमहंस दास पुन्हा चर्चेत आले आहेत. परमहंस दास यांनी यावेळी उत्तर प्रदेशची राजधानी लखनौला लागून असलेल्या बाराबंकीच्या भूमीतील मुस्लिमांविषयी वादग्रस्त विधान केले आणि असदुद्दीन ओवैसी यांनाही लक्ष्य केले.

    स्वामी परमहंस दास यांनी हिंदु राष्ट्राबद्दलही बोलले आणि ज्यांनी तालिबानचे समर्थन केले त्यांच्यावर फटकारले. फैजाबाद न लिहिल्याबद्दल नाराजी व्यक्त केली.त्यांनी ओवैसी यांना दुसरे जिना म्हटले आणि ते नेहमी प्रक्षोभक भाषणे देतात असे सांगितले.

    सरकारने फैजाबादचे नाव बदलून अयोध्या केले आहे, हे देखील मान्य आहे, परंतु ओवेसींनी अयोध्या लिहिले नाही आणि पोस्टरवर फैजाबाद लिहिले आहे, यामुळे संत आणि अयोध्येतील नागरिकांमध्ये नाराजी आहे.



    परमहंस दास म्हणाले की, जर ओवेसींनी त्यांच्या पोस्टरमध्ये फैजाबादऐवजी अयोध्या लिहिली नाही, तर आम्ही अयोध्येत रॅलीला परवानगी देणार नाही.  यासंदर्भात आम्ही प्रशासनाला कळवले आहे.

    परमहंस दास यांनी शफीक उर रहमान आणि मुनावर राणा यांच्यावर तालिबानच्या समर्थनातील वक्तव्यासाठी हल्ला केला आणि सर्व मुस्लिमांना गोत्यात आणले आणि सांगितले की या लोकांनी दहशतवादी तालिबानींना पाठिंबा दिला. हे दर्शवते की मुस्लिम समुदायाला एक वेगळा देश देण्यात आला आहे, तरीही ते येथे का राहतात.

    परमहंस दास एवढ्यावरच थांबले नाहीत. मुस्लिमांवर हल्ला करताना त्यांनी आरोप केला की ते देशात राहून दहशतवाद्यांना पाठिंबा देतात आणि दहशत निर्माण करतात. म्हणूनच आम्हाला असे वाटत आहे की मुस्लिमांचे नागरिकत्व संपुष्टात यावे आणि जरी ते भारतात राहिले तरीही त्यांनी गुलाम म्हणून राहिले पाहिजे अन्यथा त्यांनी पाकिस्तानला जावे जो त्यांना देण्यात आला आहे.

    हिंदू राष्ट्राची मागणी करताना त्यांनी विश्वास व्यक्त केला की, पीएम मोदी भारताला हिंदू राष्ट्र म्हणून घोषित करतील. 2 ऑक्टोबरपर्यंत हिंदु राष्ट्र घोषित न झाल्यास, सरकारने सकारात्मक आश्वासन न दिल्यास मी जल समाधी घेईन, असा इशाराही परमहंस दास यांनी दिला.

    Swami Paramahansa Das of Ayodhya said – End the citizenship of Muslims, stay here as a slave

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Pink e rickshaw महिलांसाठी महिलांद्वारे संचालित ‘पिंक ई-रिक्षा’!

    West Bengal : पश्चिम बंगालला बांगलादेशचे लाइट व्हर्जन बनवले; सुकांता मजुमदार यांचा ममता बॅनर्जींवर आरोप

    Murshidabad : मुर्शिदाबाद हिंसेत वडील-मुलाच्या हत्येप्रकरणी चौथी अटक; आरोपींनी मृताच्या घराची तोडफोड केली