• Download App
    Rajouri Drone Army Fires Suspicious Drone Rajouri LoC Surveillance Photos VIDEOS जम्मू-काश्मिरात नियंत्रण रेषेजवळ संशयास्पद ड्रोन दिसले; 3 दिवसांतील दुसरी घटना

    Rajouri Drone :जम्मू-काश्मिरात नियंत्रण रेषेजवळ संशयास्पद ड्रोन दिसले; 3 दिवसांतील दुसरी घटना

    Rajouri Drone

    वृत्तसंस्था

    श्रीनगर : Rajouri Drone  जम्मू-काश्मीरमधील राजौरी जिल्ह्यात मंगळवारी संध्याकाळी LoC जवळ संशयास्पद ड्रोन दिसले. भारतीय लष्कराने गोळीबार केला. लष्कराच्या सूत्रांनुसार, हे ड्रोन नियमित निगराणीदरम्यान फिरताना दिसले होते. गोळीबारानंतर ड्रोन पाकिस्तान सीमेकडे परतले. Rajouri Drone

    सूत्रांनी सांगितले की, गेल्या तीन दिवसांत जम्मू परिसरात ड्रोन दिसण्याची ही दुसरी घटना आहे. अशा घटना सातत्याने घडत असल्याने LoC वरील निगराणी आणि दक्षता आणखी वाढवण्यात आली आहे. सुरक्षा यंत्रणांना अशी भीती आहे की, पाकिस्तानकडून ड्रोनद्वारे घुसखोरी किंवा शस्त्रे-अंमली पदार्थ टाकण्याचा प्रयत्न केला जाऊ शकतो. Rajouri Drone



    यापूर्वी रविवारी उशिरा संध्याकाळीही जम्मू-काश्मीरच्या अनेक भागांत पाकिस्तानी ड्रोन दिसले होते. नौशेरा सेक्टर, धरमसाल सेक्टर, रियासी, सांबा आणि पूंछच्या मनकोट सेक्टरमध्ये एकाच वेळी एकूण पाच ड्रोन दिसले होते. तथापि, या घटनांमध्ये कोणत्याही नुकसानीची बातमी नाही.

    दोन दिवसांपूर्वी 5 ड्रोन दिसले होते.

    यापूर्वी 11 जानेवारी रोजी जम्मू-काश्मीरमधील सांबा, राजौरी आणि पूंछमध्ये पाकिस्तानला लागून असलेल्या सीमेवर आणि नियंत्रण रेषेजवळ (LoC) रविवार संध्याकाळी सुमारे 5 ड्रोन दिसले होते.

    न्यूज एजन्सी पीटीआयच्या वृत्तानुसार, राजौरीतील नौशेरा सेक्टरमध्ये तैनात जवानांनी संध्याकाळी सुमारे 6.35 वाजता गानिया-कलसियां ​​गावावर ड्रोन पाहिले. यानंतर मध्यम आणि हलक्या मशीन गनने गोळीबार केला.

    राजौरीतील तेरियाथच्या खब्बर गावात संध्याकाळी 6.35 वाजता आणखी एक ड्रोन दिसले. हे ड्रोन कलाकोटच्या धर्मसाल गावाच्या दिशेने आले आणि पुढे भरखच्या दिशेने गेले.

    त्याचबरोबर, सांबाच्या रामगड सेक्टरमधील चक बबरल गावावर संध्याकाळी सुमारे 7.15 वाजता ड्रोनसारखी वस्तू काही मिनिटे घिरट्या घालताना दिसली. पुंछमध्येही मनकोट सेक्टरमध्ये संध्याकाळी 6.25 वाजता तैनकडून टोपाच्या दिशेने ड्रोनसारखी आणखी एक वस्तू जाताना दिसली.

    यापूर्वी 9 जानेवारी रोजी सांबामधील IB जवळ घगवालच्या पालुरा गावात शस्त्रास्त्रांचा साठा सापडला होता, जो पाकिस्तानमधून आलेल्या ड्रोनने टाकला होता. यात 2 पिस्तूल, तीन मॅगझिन, 16 राऊंड आणि एक ग्रेनेडचा समावेश होता.

    सुरक्षा दलांना संशय – पाकिस्तान ड्रोनद्वारे शस्त्रे पाठवत आहे.

    देशात प्रजासत्ताक दिनानिमित्त सुरक्षा यंत्रणा सतर्क आहेत. सुरक्षा यंत्रणांना संशय आहे की, या ड्रोन्सचा वापर सीमेवर लष्कराची स्थिती जाणून घेण्यासाठी किंवा दहशतवाद्यांसाठी शस्त्रे आणि अंमली पदार्थ टाकण्यासाठी केला जात आहे.

    Army Fires Suspicious Drone Rajouri LoC Surveillance Photos VIDEOS

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Mohan Bhagwat : सरसंघचालक म्हणाले- बेकायदेशीर बांगलादेशी-रोहिंग्यांची ओळख पटवणे सरकारची जबाबदारी; लोक फक्त अधिकाऱ्यांना माहिती देऊ शकतात

    Supreme Court : सुप्रीम कोर्टाने म्हटले- जातगणना फक्त स्वयं-घोषणापत्रावर आधारित नसावी, पडताळणी आवश्यक; केंद्राला विचार करण्यास सांगितले

    Indus Waters : भारत सिंधू जल कराराच्या सुनावणीत सहभागी होणार नाही; म्हटले- हे न्यायालय अवैध आहे, याचे आदेश मानत नाही