• Download App
    सुमी येथून सर्व भारतीय नागरिकांना बाहेर काढले|Sumi expelled all Indian citizens from here

    सुमी येथून सर्व भारतीय नागरिकांना बाहेर काढले

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : युक्रेनमधील सुमी येथे अडकलेल्या सर्व भारतीय नागरिकांना बाहेर काढण्यात आले आहे. या लोकांसह १२ बसेसचा ताफा येथून निघाला. भारतीय दूतावास आणि रेडक्रॉसचे अधिकारी त्यांच्यासोबत होते.Sumi expelled all Indian citizens from here

    मिळालेल्या माहितीनुसार, या बसेसमध्ये बांगलादेशी आणि नेपाळी नागरिकांनाही आणले जात आहे. या बस पोल्टावा प्रदेशाकडे जात आहेत.



     रशिया युद्धबंदीचे उल्लंघन करत आहे

    युक्रेनच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे की युद्धविरामाचे उल्लंघन केले जात आहे. रशियन सैन्याने झापोरिझिया ते मारियुपोल या मानवतावादी कॉरिडॉरवर गोळीबार केला आहे. आठ ट्रक आणि ३० बसेस मारियुपोलला मानवतावादी मदत पोहोचवण्यासाठी आणि झापोरिझियामधून नागरिकांना बाहेर काढण्यासाठी तयार आहेत. रशियावर दबाव वाढवला पाहिजे.

    रशियन तेल खरेदी केल्याबद्दल शेलने माफी मागितली

    गेल्या आठवड्यात कमी किमतीत रशियन तेलाची शिपमेंट खरेदी केल्यानंतर शेलने याबद्दल माफी मागितली आहे. कंपनीने रशियाशी तेल, वायू आणि पेट्रोलियम क्षेत्रातील संबंध संपुष्टात आणल्याची घोषणा केली आहे.

    2 दशलक्षाहून अधिक युक्रेनियन लोकांनी देश सोडला

    युक्रेनवर रशियाचे आक्रमण सुरू झाल्यापासून २ दशलक्षाहून अधिक युक्रेनियन लोकांनी निर्वासित म्हणून देश सोडल्याचा अहवाल संयुक्त राष्ट्रांनी दिला आहे. यातील बहुतांश लोकांनी पोलंडमध्ये आश्रय घेतला आहे.

    Sumi expelled all Indian citizens from here

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार