संदेशखळीमध्ये स्थानिक लोकांच्या हक्कांची पायमल्ली झाली आहे, असंही म्हणाले.
विशेष प्रतिनिधी
कोलकाता : पश्चिम बंगालमधील संदेशखळी येथे कथित लैंगिक छळ आणि महिलांवरील हिंसाचाराच्या बातम्यांनी संपूर्ण देश हादरला आहे. भाजप आणि काँग्रेससह सर्व विरोधी पक्ष राज्याच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी आणि त्यांचा पक्ष तृणमूल काँग्रेसविरोधात सातत्याने निदर्शने करत आहेत. Strong links between goons police and leaders in Bengal Kailash Vijayvargiya
दरम्यान, पश्चिम बंगालमध्ये बराच काळ घालवलेले भाजप नेते कैलाश विजयवर्गीय यांनी संदेशखळी हिंसाचारावर नाराजी व्यक्त केली आहे. बंगालमध्ये गुंड, पोलिस आणि राजकारणी यांच्यात मजबूत संगनमत असल्याचा आरोपही त्यांनी केला आहे.
जबलपूरमध्ये पत्रकारांशी बोलताना कैलाश विजयवर्गीय म्हणाले की, दिल्लीत छोट्या-छोट्या घटनांसाठी लोक मेणबत्त्या पेटवून निषेध करत असताना त्यांनी संदेशखळीला भेट देऊन पश्चिम बंगालमध्ये लोकशाही अस्तित्वात आहे की नाही हे तपासावे. संदेशखळीमध्ये स्थानिक लोकांच्या हक्कांची पायमल्ली झाली असल्याचे ते म्हणाले. स्थानिक लोकांकडे जमीन भाडेपट्ट्याची कागदपत्रे आहेत मात्र जमीन त्यांच्या ताब्यात नसल्याचे त्यांनी सांगितले. त्यांना प्रधानमंत्री अन्न योजनेंतर्गत धान्य मिळण्याचा अधिकार आहे, मात्र त्यांना रेशन मिळत नाही.
संदेशखळी हिंसाचारातील मुख्य आरोपी शाहजहान शेखबाबत भाजप नेते कैलाश विजयवर्गीय यांनीही मोठा खुलासा केला आहे. त्यांनी सांगितले की संदेशखळी येथे भाजपच्या मंडल अध्यक्षाची त्यांच्या मंदिरात गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली, परंतु पोलिसांनी एक वर्षभर हल्लेखोरांना अटक केली नाही. जेव्हा मी आंदोलन केले तेव्हा पोलिसांनी अज्ञात व्यक्तींविरुद्ध तक्रार नोंदवली आणि औपचारिकता म्हणून त्याला (शाहजहान शेख) अटक केली. नंतर संशयाचा फायदा देत त्यांची निर्दोष मुक्तता करण्यात आली. या गोष्टींवरून गुंड, पोलीस आणि राजकारणी यांच्यातील संबंध स्पष्टपणे दिसून येतात.
Strong links between goons police and leaders in Bengal Kailash Vijayvargiya
महत्वाच्या बातम्या
- संत फिंत म्हणून आधी जरांगेकडून तुकाराम महाराजांचा अपमान, नंतर माफी; जवळच्या मित्रावरही शरसंधान!!
- पवारांचा नवा पक्ष वाढवण्यासाठी नवा फॉर्म्यूला; आधीचा पक्ष फोडणाऱ्यांचीच घरे फोडा!!
- रविशंकर प्रसाद यांचे ममता बॅनर्जींवर जोरदार टीकास्त्र, म्हणाले…
- पाकिस्तानकडे उरले फक्त ३० दिवस, तब्बल तीन अब्ज डॉलर्सचे कर्जही थकले!