वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : दिल्लीचे माजी उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया शनिवारी (11 नोव्हेंबर) सकाळी 10 वाजता त्यांची आजारी पत्नी सीमा यांना भेटण्यासाठी घरी पोहोचले. ते दुपारी 4 वाजेपर्यंत घरी राहणार आहेत. यानंतर त्यांना परत तिहार तुरुंगात जावे लागणार आहे.Sisodia returns home from jail after 5 months; Court granted 6 hours to visit sick wife; Banned from meeting AAP leaders
सिसोदिया यांनी 9 नोव्हेंबर रोजी राऊस अव्हेन्यू कोर्टात याचिका दाखल करून आपल्या आजारी पत्नीला भेटण्यासाठी 5 दिवसांचा अवधी मागितला होता. न्यायालयाने त्यांना पत्नी सीमा यांना केवळ एक दिवस भेटण्याची परवानगी दिली होती.
न्यायालयाने मनीष यांना या कालावधीत मीडिया किंवा इतर कोणत्याही राजकारण्याला भेटू नये किंवा कोणतेही वक्तव्य करू नये, असे निर्देश दिले आहेत. यापूर्वी, अटकेनंतर 103 दिवसांनी ते जून 2023 मध्ये घरी आले होते.
मनीष ज्या घरात पोहोचले आहे त्या घरात दिल्लीचे विद्यमान शिक्षणमंत्री आतिशी सध्या राहत आहेत. मनीष यांच्या राजीनाम्यानंतर हे घर आतिशींना देण्यात आले आहे.
सीमा सिसोदिया मल्टिपल स्क्लेरोसिसने त्रस्त आहेत
मनीष सिसोदिया यांच्या पत्नी सीमा सिसोदिया या मल्टीपल स्क्लेरोसिस या आजाराने त्रस्त आहेत. मल्टिपल स्क्लेरोसिस हा न्यूरोलॉजिकल आजार आहे. यामध्ये मेंदूच्या मज्जातंतूंचे आवरण काही कारणाने निघून जाते. त्याचा केंद्रीय मज्जासंस्थेवर परिणाम होतो. त्यामुळे अनेक प्रकारच्या समस्या निर्माण होऊ लागतात. अनेक वेळा शरीराचे अवयव सुन्न होतात किंवा एकमेकांशी समन्वय साधू शकत नाहीत. या आजाराने ग्रस्त व्यक्ती नैराश्याचीही शिकार होऊ शकते.
जूनमध्ये घरी पोहोचलो तेव्हा माझी पत्नी रुग्णालयात होती
जूनमध्ये सिसोदिया यांना त्यांच्या पत्नीला भेटण्याची परवानगी मिळाली तेव्हा ते त्यांना भेटू शकले नाहीत. सिसोदिया घरी पोहोचण्यापूर्वीच त्यांच्या पत्नीची प्रकृती खालावली होती, तेव्हा त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. न्यायालयाने त्यांना रुग्णालयात जाण्याची परवानगी दिली नाही. त्यामुळे जामीन मिळूनही सिसोदिया आपल्या पत्नीला भेटू शकले नाहीत आणि 7 तासांनंतर ते तिहार तुरुंगात परतले.
सिसोदिया 259 दिवसांपासून तुरुंगात आहेत; सर्वोच्च न्यायालयातूनही जामीन मिळाला नाही
मद्य धोरण घोटाळ्यात मनीष सिसोदिया यांना 26 फेब्रुवारी रोजी सीबीआयने अटक केली होती. सिसोदिया यांनी 1 मार्च 2023 रोजी दिल्लीच्या उपमुख्यमंत्री पदाचा राजीनामा दिला होता. तिहार तुरुंगात त्यांना 259 दिवस झाले आहेत. 30 ऑक्टोबर रोजी सिसोदिया यांचा जामीन अर्ज सुप्रीम कोर्टाने फेटाळला होता.
न्यायमूर्ती संजीव खन्ना आणि न्यायमूर्ती एसव्हीएन भाटी यांच्या खंडपीठाने सांगितले होते की, घोटाळ्याशी संबंधित अनेक प्रश्नांची उत्तरे अद्याप मिळालेली नाहीत. यात 338 कोटी रुपयांचे व्यवहार झाले असून, त्यात सिसोदिया यांची भूमिका संशयास्पद वाटत आहे.
Sisodia returns home from jail after 5 months; Court granted 6 hours to visit sick wife; Banned from meeting AAP leaders
महत्वाच्या बातम्या
- WATCH : पंतप्रधानांच्या जाहीर सभेत खांबावर चढली होती मुलगी, पीएम मोदींनी घातली समजूत
- मडिगा आरक्षणासाठी जीवन व्यतीत केलेले मंदा कृष्ण मडिगा मोदींच्या खांद्यावर डोके ठेवून रडले तेव्हा…
- अयोध्येने स्वतःचाच विश्वविक्रम मोडला, राम की पैडीवर एकाच वेळी २२ लाख दिवे झाले प्रज्वलित!
- उत्तराखंडला समान नागरी कायद्याची दिवाळी भेट; पुढील आठवड्यात विधानसभेचे विशेष अधिवेशन!!