• Download App
    सिंगापूरच्या धर्मगुरूला साडेदहा वर्षांचा तुरुंगवास; भक्तांची 43 कोटींची फसवणूक, मारहाणही केली|Singapore priest jailed for 10-and-a-half years; Devotees were cheated of 43 crores and beaten up

    सिंगापूरच्या धर्मगुरूला साडेदहा वर्षांचा तुरुंगवास; भक्तांची 43 कोटींची फसवणूक, मारहाणही केली

    वृत्तसंस्था

    सिंगापूर : सिंगापूरमध्ये 54 वर्षीय धर्मगुरू वू मे हो यांना साडे दहा वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. न्यायालयाने त्यांना त्यांच्या भक्तांची फसवणूक करणे आणि त्यांना दुखापत करणे यासह 5 आरोपांमध्ये दोषी ठरवले आहे. वू मेई हो यांच्यावर तिच्या भक्तांचे ब्रेनवॉश करून ती देवी असल्याचे सांगत असल्याचा आरोप आहे.Singapore priest jailed for 10-and-a-half years; Devotees were cheated of 43 crores and beaten up

    जर भक्तांनी तिच्या आदेशाचे पालन केले नाही तर वू मेई हो त्यांना क्रूरपणे शिक्षा करायची. ती भक्तांना त्यांची विष्ठा खायला द्यायची आणि प्लासमधून दात काढायला सांगायची. ती भाविकांवर कात्रीने हल्ला करायची आणि इमारतीच्या दुसऱ्या मजल्यावरून उडी मारायलाही सांगायची.



    सिंगापूर न्यूज चॅनल सीएनएच्या रिपोर्टनुसार, वू मे हो स्वत:ला भारतीय धार्मिक नेत्या श्री शक्ती नारायणी अम्मा यांची भक्त असल्याचे सांगते. श्री शक्ती नारायणी अम्मा यांचे भक्त त्यांना देवी नारायणीचा पहिला ज्ञात अवतार मानतात. वू मेई हो 2012 पासून 30 भक्तांच्या गटासह सिंगापूरमध्ये आश्रम चालवत आहेत. लोकांचा तिच्यावर विश्वास बसावा म्हणून ती नेहमी देवी सारखी साडी आणि मेकअप करायची.

    वू 2012 पासून 8 वर्षे थेट श्री शक्ती नारायणी अम्मा यांच्याशी संबंधित होती

    वू मे हो 2012 मध्येच थेट श्री शक्ती नारायणी अम्मा यांच्याशी जोडली गेली होती. या काळात तिने स्वतःला देव आणि आत्म्यांशी बोलणारी देवी म्हणून ओळखायला सुरुवात केली. यानंतर तिने आपल्या भक्तांना स्वतःला देव म्हणवून घेण्यास सांगितले.

    वू मेई होच्या भक्तांनी न्यायालयात सांगितले की, ते वू मेई हो येथे जाऊन त्यांचे आजार बरे करण्यासाठी आणि त्यांचे जीवन सुधारण्यासाठी जात असत. यावेळी वू मेई हो लोकांकडून पैसे मागायची. तिचे ‘वाईट कर्म’ साफ करण्यासाठी तिला भारतात अम्मा यांना पैसे पाठवावे लागतील असे ती म्हणायची. अशा प्रकारे वू मेईने भक्तांची 43 कोटी रुपयांची फसवणूक केली.

    वूचा दावा – दान केलेले पैसे गायींची काळजी घेण्यासाठी, मंदिरे आणि शाळा बांधण्यासाठी खर्च करण्यात आले

    वूने दावा केला की तिने हे पैसे भारतात गायींची काळजी घेण्यासाठी, मंदिरे आणि शाळा बांधण्यासाठी खर्च केले. 10 भक्तांनी आरोप केला की वू यांनी त्यांना जीवनावश्यक वस्तू खरेदी करण्यास, अन्न शिजवण्यासाठी, घराची स्वच्छता करण्यास सांगितले आणि इकडे-तिकडे जाण्यासाठी वाहनांची व्यवस्था करण्यास भाग पाडले.

    वूवर तिच्या भक्तांनी 2020 मध्ये मारहाणीचा पहिला गुन्हा दाखल केला होता, त्यानंतर तिला ऑक्टोबर 2020 मध्ये अटक करण्यात आली होती. नाव न सांगण्याच्या अटीवर वूच्या एका भक्ताने सांगितले की तिने वूसोबत 2019 मध्ये काम केले होते. एका उत्सवादरम्यान वूने त्यांच्यावर 5 कॅनने हल्ला केला. यावेळी त्यांच्या डोक्याला व चेहऱ्याला गंभीर दुखापत झाली असून एका डोळ्यालाही इजा झाली आहे.

    Singapore priest jailed for 10-and-a-half years; Devotees were cheated of 43 crores and beaten up

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Army officers Munir : पाकिस्तानात मुनीर यांच्या निर्णयांवर सैन्याधिकाऱ्यांकडून प्रश्न; आपल्या बचावात पोस्टर्स लावत आहेत लष्करप्रमुख

    Pakistan drone attack : युद्धबंदीनंतर बाडमेरमध्ये पाकिस्तानचा ड्रोन हल्ला; जैसलमेरमध्ये एकामागून एक 6 स्फोटांचे आवाज

    China : चीन म्हणाला- आम्ही पाकिस्तानसोबत; PAKचा दावा- सैन्याने पेशावरमध्ये भारतीय ड्रोन पाडला