वृत्तसंस्था
लखनऊ : भारतीय कुस्ती संघटनेचे माजी अध्यक्ष आणि भाजप खासदार बृजभूषण सिंह यांची याचिका दिल्लीच्या राऊस एव्हेन्यू कोर्टाने फेटाळली. बृजभूषण यांनी लैंगिक छळाच्या आरोपांची पुन्हा चौकशी करण्याची मागणी केली होती. न्यायालय आता 7 मे रोजी आरोप निश्चित करणार आहे.Sexual abuse accused Brijbhushan’s plea rejected; The MPs had demanded a re-investigation, fixing the charges on May 7
बृजभूषण यांनी दावा केला होता की, 7 सप्टेंबर 2022 रोजी घटनेच्या दिवशी ते दिल्लीत नव्हते, त्यामुळे या आरोपांची पुन्हा चौकशी झाली पाहिजे. त्यांनी आरोप करणाऱ्या कुस्तीपटूंच्या सीडीआरची (कॉल डिटेल रिपोर्ट) प्रतही मागितली आहे.
दिल्ली पोलिसांनी जून 2023 मध्ये बृजभूषण यांच्या विरोधात आरोपपत्र दाखल केले होते. प्रथमच, 18 जानेवारी 2023 रोजी, कुस्तीपटू बजरंग पुनिया, साक्षी मलिक, विनेश फोगट यांच्यासह 30 हून अधिक कुस्तीपटूंनी लैंगिक शोषण प्रकरणाच्या संदर्भात दिल्लीतील जंतरमंतर येथे आंदोलन केले.
बृजभूषण यांनी दिल्ली पोलिसांचे आरोपपत्र निराधार असल्याचे म्हटले होते
कुस्तीपटूंच्या आरोपांबाबत बृजभूषण म्हणाले होते की, दिल्ली पोलिसांनी 7 सप्टेंबरला माझ्यावर लैंगिक छळाचा आरोप करत आरोपपत्र दाखल केले होते, ते पूर्णपणे निराधार आहे, कारण मी 7 सप्टेंबर 2022 रोजी परदेशात होतो . पुरावा म्हणून त्यांनी आपला पासपोर्ट आणि तिकीटही न्यायालयात सादर केले आहे.
बृजभूषण यांनी दिल्ली पोलिसांना सीडीआर अहवाल न्यायालयात सादर करण्याची मागणी केली होती आणि पुढील तपासाची मागणी केली होती. बृजभूषण शरण सिंह यांच्या अर्जावर दिल्ली पोलिसांनी सीडीआर अहवाल हा बेकायदेशीर दस्तऐवज आहे, त्यांच्या अर्जावर सुनावणी करू नये, असे म्हटले होते. आरोपपत्रानुसार, बृजभूषण यांनी WFI च्या दिल्ली कार्यालयात एका महिला कुस्तीपटूचा विनयभंग केला होता.
न्यायालयाच्या आदेशानुसार दिल्ली पोलिसांनी एफआयआर नोंदवला होता
क्रीडा मंत्रालयाच्या हस्तक्षेपानंतर कुस्तीपटूंनी आपला विरोध संपवला. याप्रकरणी चौकशी समितीही स्थापन करण्यात आली होती. तथापि, एप्रिल 2023 मध्ये कुस्तीपटूंनी पुन्हा एकदा विरोध सुरू केल्यानंतर या प्रकरणाला वेग आला. या प्रकरणी एफआयआर दाखल करण्यासाठी कुस्तीपटू कोर्टात पोहोचला होता. न्यायालयाच्या आदेशानुसारच दिल्ली पोलिसांनी एफआयआर नोंदवला होता.
Sexual abuse accused Brijbhushan’s plea rejected; The MPs had demanded a re-investigation, fixing the charges on May 7
महत्वाच्या बातम्या
- घुसखोरांना एससी, एसटी आणि ओबीसीचे आरक्षण देण्याचा काँग्रेसचा डाव – केशव प्रसाद मौर्य
- मोदी म्हणाले कदाचित मी मागील जन्मी इथेच जन्मलो असेल, नाहीतर…
- भाजप खासदार रवी किशन यांना न्यायालयाकडून मोठा दिलासा!
- राष्ट्रवादीच्या भ्रष्टाचाराच्या फाईलींचे कपाट तुम्हीच मोदी साहेबांना उघडायला सांगा; अजितदादा गटाचा पवारांना टोला!!