• Download App
    देशात कोरोनाची दुसरी लाट अजूनही कायम, वाढत्या रुग्णसंख्येने चिंतेत भर|Second wave of corona is still not gone

    देशात कोरोनाची दुसरी लाट अजूनही कायम, वाढत्या रुग्णसंख्येने चिंतेत भर

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली – देशातील एकूण रुग्णसंख्येच्या जवळपास ५० टक्के रुग्ण हे केरळमधील आहेत. या राज्यातील सक्रिय रुग्णसंख्येने लाखांचा आकडा पार केला आहे. तिसऱ्या लाटेला अटकाव घालण्याच्या दृष्टीने ही फारशी दिलासायदायक बाब नसल्याचे मानले जाते.Second wave of corona is still not gone

    तज्ञांच्या म्हणण्यानुसार १२ राज्ये व केंद्रशासित प्रदेशांतील ४४ जिल्ह्यांत २ ऑगस्टला संपलेल्या आठवड्यात कोरोनाचा साप्ताहिक संसर्ग दर १० टक्क्यांच्या पुढे गेला होता, हेही आरोग्य यंत्रणेच्या काळजीचे कारण ठरत आहे. ८ राज्यांत १० हजार ते एक लाख इतके सक्रिय रुग्ण आढळत आहेत. या परिस्थितीचा स्पष्ट अर्थ हा की कोरोनाची दुसरी लाट अजून कायम आहे.



    केरळ, महाराष्ट्रासह ६ राज्यांतील ज्या १८ जिल्ह्यांत रुग्णवाढ पुन्हा वेगाने होताना दिसत आहे. त्या ठिकाणी चाचण्या- रुग्णांचा माग काढणे, उपचार सुरू करणे व लसीकरण तसेच कंटेन्मेंट झोनमधील नियमांचे पालन प्रसंगी कडक लॉकडाउन आदी उपाय त्वरित अमलात आणण्याची सूचना केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने केली आहे.

    Second wave of corona is still not gone

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Prashant Kishor, : प्रशांत किशोर यांचा आरोप; नितीशनी मते विकत घेतली, संन्यास घेण्याच्या वक्तव्यावर माघार

    Narendra Modi, : अयोध्येतील राम मंदिरावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, सरसंघचालक मोहन भागवत करणार ध्वजारोहण

    कर्नाटकच्या काँग्रेस सरकारची “कमाल”; 613 कोटींच्या भाड्याच्या यांत्रिक झाडूंनी बंगलोरचे रस्ते झाडणार!!