विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : १६ जानेवारी रोजी पहाटे अडीच वाजता सैफ अली खानवर त्याच्या घरी झालेल्या हल्ल्याबाबत मुंबई पोलिसांनी रविवारी सकाळी पत्रकार परिषद घेतली. मुंबई पोलिसांचे डीसीपी दीक्षित गेडाम यांनी माध्यमांना सांगितले की, ठाण्यातून एका आरोपीला अटक करण्यात आली आहे. त्याची ओळख मोहम्मद शरीफुल इस्लाम शहजाद अशी झाली. प्राथमिक तपासानंतर, आम्हाला असे पुरावे सापडले आहेत ज्यामुळे आम्हाला असे म्हणता येते की आरोपी बांगलादेशी आहे. आम्ही लवकरच त्याची वैद्यकीय तपासणी करू आणि त्यानंतर त्याला न्यायालयात हजर करू. मुंबई पोलिस चौकशीसाठी आरोपीचा न्यायालयाकडून रिमांड मागतील.
डीसीपी दीक्षित गेडाम म्हणाले की, आरोपीकडे कोणतेही वैध भारतीय कागदपत्र सापडले नाही. त्यामुळे पोलिसांनी त्याच्याविरुद्ध पासपोर्ट कायद्याच्या संबंधित कलमांखाली गुन्हा दाखल केला आहे. आरोपीची चौकशी सुरू आहे. तो ५-६ महिन्यांपूर्वी मुंबईत आला होता आणि एका हाऊसकीपिंग एजन्सीमध्ये काम करत होता. आरोपी सैफच्या घरी आधी आला होता का असे विचारले असता? याबाबत अद्याप आमच्याकडे कोणतीही ठोस माहिती नसल्याचे डीसीपी गेडाम यांनी सांगितले. आम्हाला वाटते की तो चोरीच्या उद्देशाने पहिल्यांदाच सैफच्या घरात घुसला होता.
आरोपी शहजादने चौकशीदरम्यान पोलिसांना सांगितले की, तो सैफ अली खानच्या घरात प्रवेश करत आहे हे त्याला माहिती नव्हते. आरोपीने सांगितले की त्याचा हेतू फक्त चोरी करण्याचा होता आणि म्हणूनच तो घरात घुसला. अचानक सैफ अली खान त्याच्यासमोर आला आणि त्याने अभिनेत्यावर अनेक वेळा चाकूने हल्ला केला, ज्यामुळे तो जखमी झाला. मुंबई पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपीचा कोणताही गुन्हेगारी इतिहास नाही. मोहम्मद शरीफुल इस्लाम शहजादबद्दल अधिक माहिती पोलीस गोळा करत आहेत आणि तो बांगलादेशी नागरिक आहे का, तो भारतात बेकायदेशीरपणे कसा प्रवेश केला हे शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
15-16 जानेवारीच्या रात्री सैफवर हल्ला झाला
सैफ अली खान त्याच्या कुटुंबासह वांद्रे येथील सतगुरु शरण बिल्डिंगच्या ११ व्या आणि १२ व्या मजल्यावर एका डुप्लेक्स फ्लॅटमध्ये राहतो. १५ आणि १६ जानेवारीच्या मध्यरात्री (पहाटे २:३० वाजता) एका चोराने त्याच्या घरात घुसून त्याच्यावर चाकूने अनेक वेळा हल्ला केला. त्याला सहा जखमा झाल्या, त्यापैकी एक पाठीच्या कण्याजवळ होती. त्यांना लीलावती रुग्णालयात दाखल करण्यात आले, जिथे त्यांच्यावर आपत्कालीन शस्त्रक्रिया करावी लागली. त्याच्या पाठीवरून सुमारे ३ इंच लांबीचा चाकूचा तुकडा काढण्यात आला. डॉक्टरांचे म्हणणे आहे की तो ‘धोक्याबाहेर’ आहे आणि २० जानेवारीपर्यंत त्याला रुग्णालयातून डिस्चार्ज मिळू शकतो.
पोलिसांनी चाकूचा दुसरा भाग जप्त केला
सैफ अली खानच्या घरी झालेल्या धक्कादायक चाकूहल्ल्याच्या घटनेचा तपास सुरू आहे आणि दररोज नवीन घडामोडी समोर येत आहेत. अलीकडेच, वांद्रे पोलिसांना अभिनेत्यावरील हल्ल्यात वापरलेल्या चाकूचा दुसरा भाग सापडला आहे. चाकूचा दुसरा भाग सैफ अली खान आणि करीना कपूर यांच्या वांद्रे येथील घरी त्यांचा धाकटा मुलगा जहांगीरच्या खोलीत सापडला. चाकूचा पुढचा भाग तुटला आणि तो सैफच्या पाठीत अडकला, जो डॉक्टरांनी शस्त्रक्रियेद्वारे काढला. जप्त केलेले चाकूचे तुकडे फॉरेन्सिक तपासणीसाठी पाठवण्यात आले आहेत. संशयित चाकू हल्लेखोराच्या बोटांचे ठसे गोळा केले जातील.
हल्लेखोर वेगळ्या ओळखीने मुंबईत राहत होता
लीलावती रुग्णालयाचे मुख्य न्यूरोसर्जन डॉ. नितीन डांगे यांच्या मते, हल्ल्यानंतर, चाकूचा पुढचा भाग सैफ अली खानच्या पाठीच्या कण्याजवळून गेला होता आणि तो तुटून आत अडकला होता. जर ते २ मिमी खोलवर गेले असते तर त्याला अर्धांगवायू होण्याचा धोका होता. ठाण्यातील हिरानंदानी इस्टेटजवळील मेट्रो बांधकाम स्थळाजवळील कामगार छावणीतून मुंबई पोलिसांनी संशयित हल्लेखोर मोहम्मद शरीफुल इस्लाम शहजादला अटक केली. तो झुडपात लपला होता. ओळख बदलल्यानंतर तो बिजॉय दास या नावाने मुंबईत राहत होता.
Saif’s attacker suspected to be Bangladeshi, came to Mumbai 6 months ago, was working in a housekeeping agency
महत्वाच्या बातम्या
- अजित पवार बोलले असतील तर त्यात गैर नाही, गृह राज्यमंत्री योगेश कदम यांनी पोलिसांना सुनावले
- पुण्यातील सिग्नलची व्यवस्था स्मार्ट सिटीकडून पुणे पोलिसांकडे, गृह राज्यमंत्री योगेश कदम यांचे आश्वासन
- Hussain Dalwai शिवसेनेच्या भूमिकेमुळे महाराष्ट्रावर संकट, हुसेन दलवाई यांनी टीका
- MRSAM : नौदलाला MRSAM क्षेपणास्त्रे मिळणार, भारत डायनॅमिक्ससोबत २,९६० कोटींचा करार