• Download App
    रशियाचे अध्यक्ष पुतिन यांनी केले पंतप्रधान मोदींचे जोरदार स्वागत!Russian President Putin gave a rousing welcome to Prime Minister Modi

    रशियाचे अध्यक्ष पुतिन यांनी केले पंतप्रधान मोदींचे जोरदार स्वागत!

    जाणून घ्या, कोणत्या मुद्द्यांवर चर्चा होऊ शकते

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी दोन दिवसांच्या रशिया दौऱ्यावर मॉस्कोला पोहोचले आहेत. त्यांनी रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांची राष्ट्रपती भवनात भेट घेतली. यानंतर दोन्ही नेत्यांमध्ये चर्चा झाली. त्यानंतर पंतप्रधान मोदींनी रशियाचे अध्यक्ष पुतिन यांच्यासोबत डिनर केले. मोदी आणि पुतिन यांच्यातील या भेटीकडे जगाच्या नजरा लागल्या आहेत.

    पंतप्रधान मोदी आणि रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यात युक्रेन युद्धावरही चर्चा झाल्याचे मानले जात आहे. चर्चेची शक्यता आहे कारण दोघेही युद्धाला कोणत्याही समस्येवर तोडगा मानत नाहीत, तर मग मोदींकडे युद्धविरामाची काही योजना आहे का?


    नरेंद्र मोदी तिसऱ्यांदा पंतप्रधान झाल्याबद्दल पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांनी केली पोस्ट


    रशिया-युक्रेन युद्ध सुरू झाल्यानंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा हा पहिलाच मॉस्को दौरा आहे. तत्पूर्वी, जेव्हा पंतप्रधान मोदींचे विमान मॉस्कोच्या वनुकोवो विमानतळावर उतरले तेव्हा त्यांचे भव्य स्वागत झाले, जे क्रेमलिनसाठी पंतप्रधान मोदींची मॉस्को भेट किती महत्त्वाची आहे याचा पुरावा आहे. विशेषत: रशियाचे युक्रेनशी अडीच वर्षे युद्ध सुरू असताना. युरोप दारूगोळ्याच्या ढिगाऱ्यावर बसला आहे, मध्यपूर्वेत एक नवीन युद्ध आघाडी उघडली आहे आणि 24 तासांनंतर वॉशिंग्टनमध्ये नाटोची महत्त्वपूर्ण बैठक होणार आहे, ज्यामध्ये युक्रेनबाबत महत्त्वाचे निर्णय घेतले जाणार आहेत.

    पंतप्रधान मोदींचा हा दौरा अशा वेळी होत आहे जेव्हा रशिया हा अमेरिकेचा नंबर एकचा शत्रू बनला आहे आणि रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन जागतिक मंचावर पाश्चिमात्य देशांपासून तुटले आहेत. अशा परिस्थितीत मोदी क्रेमलिनच्या निमंत्रणावरून मॉस्कोला पोहोचले. कीवपासून वॉशिंग्टनपर्यंत आणि बीजिंगपासून इस्लामाबादपर्यंत सर्वत्र याचीच चर्चा सुरू आहे.

    Russian President Putin gave a rousing welcome to Prime Minister Modi

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Bitcoin : बिटकॉइनने गाठला सर्वकालीन उच्चांक, किंमत ₹1.10 कोटींवर; वर्षभरात जवळजवळ दुप्पट झाले

    Mohan Bhagwat : सरसंघचालक म्हणाले- पाकिस्तान अविभाजित भारताचा भाग; ती आमच्या घराचा ताबा मिळवलेली खोली, जी परत घ्यायची आहे

    Wangchuk’s : वांगचुक यांच्या अटकेच्या याचिकेवर 6 ऑक्टोबर रोजी सुनावणी, पत्नीने दाखल केली हेबियस कॉर्पस याचिका