• Download App
    RSS Chief Mohan Bhagwat PM Modi Global Power Pune Photos Videos Report सरसंघचालक म्हणाले- जग मोदींचे लक्षपूर्वक ऐकते, यातून भारताची वाढती ताकद दिसते;

    Mohan Bhagwat : सरसंघचालक म्हणाले- जग मोदींचे लक्षपूर्वक ऐकते, यातून भारताची वाढती ताकद दिसते; आता देशाला योग्य स्थान मिळत आहे

    mohan bhagwat

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Mohan Bhagwat राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (RSS) चे प्रमुख मोहन भागवत यांनी सोमवारी सांगितले की, आज जागतिक स्तरावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे म्हणणे लक्षपूर्वक ऐकले जाते आणि हे भारताची वाढती जागतिक ताकद दर्शवते. भारत आता जगात आपले योग्य स्थान प्राप्त करत आहे.Mohan Bhagwat

    भागवत सोमवारी पुण्यात RSS च्या 100 वर्षे पूर्ण झाल्यानिमित्त आयोजित कार्यक्रमात बोलत होते. यावेळी त्यांनी असे सुचवले की, संघटनांनी केवळ वर्धापनदिनांची किंवा शतकाची वाट पाहू नये, तर निर्धारित वेळेत आपली कामे पूर्ण करण्यावर लक्ष केंद्रित करावे.Mohan Bhagwat

    RSS प्रमुखांनी सांगितले की, आमच्या संघटनेने 100 वर्षे पूर्ण केली आहेत, अनेक आव्हानांना तोंड दिले आहे, परंतु संपूर्ण समाजाला एकत्र आणण्यासाठी इतका वेळ का लागला, याचाही आपण विचार केला पाहिजे.Mohan Bhagwat



    मोहन भागवत यांच्या 2 महत्त्वाच्या गोष्टी..

    इतिहासात हे नोंदवले गेले आहे की जेव्हा भारत उदयास येतो, तेव्हा जगातील समस्या कमी होतात आणि शांतता प्रस्थापित होते. आज जागतिक परिस्थिती देखील हीच मागणी करत आहे, आणि याच ध्येयासाठी संघाचे स्वयंसेवक सुरुवातीपासून काम करत आहेत.
    संघ संवाद, सामूहिकता आणि विविधतेत एकतेची गोष्ट संपूर्ण समाजाच्या संदर्भात करतो. आपली मुळे विविधतेतील एकतेमध्ये आहेत. आपल्याला सोबत चालायचे आहे आणि यासाठी धर्म आवश्यक आहे. भारतात सर्व दर्शने एकाच स्त्रोतातून निघाली आहेत, त्यामुळे आपल्याला समन्वयाने पुढे जायला हवे.

    भागवत म्हणाले- संघाचे काम खूप कठीण परिस्थितीत सुरू झाले

    कार्यक्रमात मोहन भागवत यांनी आरएसएसचे संस्थापक डॉ. केशव बळीराम हेडगेवार यांचे स्मरण केले. ते म्हणाले की संघाचे काम अत्यंत कठीण परिस्थितीत सुरू झाले होते आणि सुरुवातीला हे देखील माहीत नव्हते की प्रयत्न यशस्वी होतील की नाही. परंतु स्वयंसेवकांनी सततच्या मेहनतीने, त्यागाने आणि समर्पणाने यशाचा पाया रचला.

    अलीकडील मोहन भागवत यांची 4 मोठी विधाने…

    भारताला हिंदू राष्ट्र घोषित करणे आवश्यक नाही: भागवत यांनी 19 नोव्हेंबर रोजी सांगितले की, भारत आणि हिंदू एकच आहेत. भारताला हिंदू राष्ट्र घोषित करण्याची कोणतीही गरज नाही. आपली संस्कृती आधीपासूनच हे दर्शवते. गुवाहाटी येथील एका कार्यक्रमादरम्यान भागवत म्हणाले की, जो कोणी भारतावर गर्व करतो, तो हिंदू आहे.

    आधी लोक संघाच्या कामावर हसत होते, आज त्याचा डंका वाजत आहे: भागवत यांनी 16 नोव्हेंबर रोजी सांगितले होते की, आधी लोक संघाच्या कामावर हसत होते. डॉ. हेडगेवार यांच्यावरही हसत होते, म्हणायचे की नाक साफ करू शकत नाहीत. अशा मुलांना घेऊन हे राष्ट्र निर्माण करायला निघाले आहेत. अशा प्रकारची थट्टा केली जात होती. विचारही अमान्य होता.

    अवलंबित्व सक्तीचे बनू नये: मोहन भागवत यांनी 2 ऑक्टोबर रोजी म्हटले होते की- पहलगाम हल्ल्यात दहशतवाद्यांनी धर्म विचारून हिंदूंची हत्या केली. आपल्या सरकारने आणि सैन्याने याला प्रत्युत्तर दिले. या घटनेतून आपल्याला मित्र आणि शत्रू कोण हे समजले. पहलगाम घटनेने आपल्याला शिकवले की, जरी आपण सर्वांशी मैत्रीपूर्ण संबंध ठेवतो आणि ठेवू, तरीही आपल्याला आपल्या सुरक्षेबाबत अधिक जागरूक आणि सक्षम राहावे लागेल.

    शक्तिशाली असण्याशिवाय पर्याय नाही: RSS प्रमुखांनी 25 मे रोजी सांगितले होते की भारताकडे शक्तिशाली असण्याशिवाय कोणताही पर्याय नाही. आपण आपल्या सर्व सीमांवर वाईट शक्तींची दुष्टता पाहत आहोत. भागवत यांनी हिंदू समाजाला एकत्र येण्याचे आणि भारतीय सैन्याला शक्तिशाली बनवण्याचे आवाहन केले, जेणेकरून अनेक शक्ती एकत्र आल्या तरी त्याला हरवू शकणार नाहीत.

    RSS Chief Mohan Bhagwat PM Modi Global Power Pune Photos Videos Report

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कुत्र्यापायी सत्ता गेली, तरी काँग्रेस नेत्यांची जिरली नाही मस्ती; कॅमेऱ्यासमोर भुंकल्या रेणुका चौधरी!!

    Indian Navy Chief : भारतीय नौदल प्रमुख म्हणाले- ऑपरेशन सिंदूर अजूनही सुरू; अरबी समुद्रात सतत ऑपरेशन्स

    इकडे महाराष्ट्रात महायुती फुटण्याकडे डोळे लावून बसले; तिकडे झारखंडमध्ये Indi आघाडीच्या पायाचे दगड हादरले!!