सेवानिवृत्त सैनिक, त्यांचे कुटुंब आणि त्यांच्या मुलांच्या कल्याणासाठी सरकार आवश्यक असलेले प्रत्येक पाऊल उचलत आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Rajnath Singh आज देशात सशस्त्र सेना ध्वज दिन साजरा केला जात आहे. हा दिवस भारतीय लष्कर, नौदल आणि हवाई दलातील शूर सैनिकांच्या सन्मानार्थ साजरा केला जातो. यावेळी केंद्रीय संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी सशस्त्र सेना ध्वज दिनाच्या शुभेच्छा दिल्या. Rajnath Singh
राजनाथ सिंह म्हणाले की, या निमित्ताने मी सर्व सेवारत, निवृत्त सैनिक आणि त्यांच्या कुटुंबियांना अभिवादन करतो. तसेच या दिवशी त्यांचे मनःपूर्वक अभिनंदन केले. ते म्हणाले की, हा दिवस म्हणजे आपल्या शूर सैनिक आणि माजी सैनिकांचे अदम्य धैर्य, त्याग आणि समर्पण ओळखण्याची संधी आहे. आमचे सशस्त्र दल आमच्यासाठी एक मजबूत सुरक्षा कवच आहे, जे प्रत्येक परिस्थितीत आमचे संरक्षण करण्यास तयार आहे.
केंद्रीय मंत्री पुढे म्हणाले की, आमचे सैन्य केवळ बाह्य हल्ल्यांपासूनच नव्हे तर नैसर्गिक आपत्तींच्या वेळीही आमचे संरक्षण करण्यासाठी सज्ज आहे. त्यांचा त्याग आणि शिस्त ही प्रत्येक देशवासीयांसाठी प्रेरणादायी आहे. सशस्त्र सेना ध्वज दिन आपल्याला हा संदेश देतो तसेच सेवानिवृत्त सैनिक, त्यांचे कुटुंब आणि शूर महिलांप्रती आपली जबाबदारी पार पाडण्याची संधी देतो.
सेवानिवृत्त सैनिक, त्यांचे कुटुंब आणि त्यांच्या मुलांच्या कल्याणासाठी सरकार आवश्यक असलेले प्रत्येक पाऊल उचलत आहे. त्यांचे शिक्षण, वैद्यकीय आणि इतर तत्सम गरजा पूर्ण करण्यासाठी आम्ही नेहमीच प्रयत्नशील असतो. आपल्या सैनिकांशी संबंधित कल्याणकारी कामांना चालना देण्यासाठी देशातील नागरिकांनीही पुढे यावे अशी आमची अपेक्षा आहे. तुमची छोटीशी आर्थिक मदतही आमच्या निवृत्त सैनिकांपैकी एक किंवा त्यांच्या कुटुंबासाठी खूप महत्त्वाची ठरू शकते.