• Download App
    Railway Minister Ashwini Vaishnavरेल्वेमंत्र्यांनी विरोधकांना सुनावलं

    Ashwini Vaishnav :’आम्ही रील बनवणारे नाही, काम करणारी माणसं आहोत’ ; रेल्वेमंत्र्यांनी विरोधकांना सुनावलं!

    Ashwini Vaishnav

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव ( Ashwini Vaishnav )यांनी आज सभागृहात अर्थसंकल्पावरील चर्चेदरम्यान विरोधकांवर टीकास्त्र सोडले. विरोधकांनी गदारोळ सुरू केल्यावर रेल्वेमंत्री म्हणाले की, तुमच्यासारखे आम्ही रील काढून दाखवणारे नाही, आम्ही काम करणारे लोक आहोत. ही कसली पद्धत आहे, मधेच काहीही बोलतात. काँग्रेस आणि इतर विरोधी पक्ष रेल्वेच्या सुरक्षेबाबत खोटेपणाचे दुकान चालवत असल्याचा आरोप रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी केला.



    तसेच सांगितले की, रेल्वेच्या सुरक्षिततेसाठी ‘कवच’ प्रणालीची आधुनिक आवृत्ती प्रत्येक रेल्वेत बसवली जाईल. किलोमीटरचे रेल्वे ट्रॅक नेटवर्कवर टाकण्यात कोणतीही कसर सोडली जाणार नाही. रेल्वे मंत्रालयाच्या नियंत्रणाखालील अनुदानाच्या मागण्यांवर लोकसभेत गेल्या दोन दिवसांत झालेल्या चर्चेला उत्तर देताना वैष्णव म्हणाले की, रेल्वेतील सामान्य डब्यांची वाढती मागणी लक्षात घेऊन सरकारने सुमारे 100 कोटी रुपयांच्या डब्यांची निर्मिती करण्याचा निर्णय घेतला आहे. 2.5 हजार जनरल डबे आणखी 50 अमृत गाड्या बांधण्याचा निर्णय घेण्यात आला असून वंदे मेट्रो दोन शहरांदरम्यान कमी अंतरावर धावणार आहे.

    ते म्हणाले की, गाड्यांच्या सुरक्षेसाठी ऑटोमॅटिक ट्रेन प्रोटेक्शन (एटीपी) प्रणाली 1970 आणि 1980 च्या दशकात जगातील बहुतेक देशांमध्ये स्थापित करण्यात आली होती, परंतु “दुर्दैवाने, काँग्रेसच्या 58 वर्षांच्या कार्यकाळात आणि 2014 पर्यंत ही प्रणाली होऊ शकली नाही. भारताच्या एका किलोमीटरवरही रेल्वेचे जाळे बसवले जाईल, असे ते म्हणाले, “काँग्रेसच्या काळात रेल्वेचे अनेक प्रयोग झाले, पण ते काम ज्या संवेदनशीलतेने आणि भावनेने व्हायला हवे होते, ते झाले नाही.

    Railway Minister Ashwini Vaishnav

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!