• Download App
    सैन्यातील भरतीच्या मुद्द्यावर राहुल गांधींची केंद्रावर टीका, म्हणाले- देशासाठी जीव द्यायला तरुण तयार, पण हे सरकार ना रोजगार देते, ना संरक्षण!|Rahul Gandhi's criticism of the Center on the issue of army recruitment

    सैन्यातील भरतीच्या मुद्द्यावर राहुल गांधींची केंद्रावर टीका, म्हणाले- देशासाठी जीव द्यायला तरुण तयार, पण हे सरकार ना रोजगार देते, ना संरक्षण!

    काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी यांनी लष्कर भरतीच्या मुद्द्यावरून केंद्रातील मोदी सरकारला घेरले आहे. ते म्हणाले की, तरुण देशासाठी जीव द्यायला तयार आहेत, पण हे सरकार सैन्यात भरती करायला तयार नाही.Rahul Gandhi’s criticism of the Center on the issue of army recruitment


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी यांनी लष्कर भरतीच्या मुद्द्यावरून केंद्रातील मोदी सरकारला घेरले आहे. ते म्हणाले की, तरुण देशासाठी जीव द्यायला तयार आहेत, पण हे सरकार सैन्यात भरती करायला तयार नाही.

    ट्विटरवर काही तरुणांचा व्हिडिओ शेअर करत राहुल यांनी लिहिले की, ‘तरुण देशासाठी जीव द्यायला तयार आहेत, पण हे अक्षम सरकार सैन्यात भरती करायला तयार नाही.’ राहुल गांधींनी शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये काही तरुण सैन्यात भरतीची मागणी करत आहेत. परीक्षा होत नसल्याचे तरुणांचे म्हणणे आहे. परीक्षा कधी होणार हे सरकार सांगत नाही. कारण विचाराल तर कोरोना सांगतात.



    राहुल यांनी शेअर केलेल्या व्हिडीओमध्ये एक तरुणही दिसत आहे जो राजस्थानमधील सीकर येथून धावत दिल्लीला पोहोचला होता. त्याने 50 तासांत 300 किमी अंतर कापले. हा तरुण सीकरहून दिल्लीत एका आंदोलनात सहभागी होण्यासाठी सैन्यात भरती होण्यासाठी आला होता. सुरेश भिचर असे या 24 वर्षीय तरुणाचे नाव आहे.

    सरकारने संसदेत काय उत्तर दिले

    लष्करातील भरतीच्या मुद्द्यावर सरकारने संसदेत उत्तर दिले होते. सरकारने सांगितले की, कोविड महामारीमुळे 2020 आणि 2021 मध्ये भारतीय सैन्यातील भरती प्रक्रिया पुढे ढकलण्यात आली आहे, त्यावर कोणतीही बंदी नाही. संरक्षण राज्यमंत्री अजय भट्ट यांनी राज्यसभेत प्रश्नोत्तराच्या तासादरम्यान पुरवणी प्रश्नांना उत्तर देताना ही माहिती दिली होती.

    ते म्हणाले होते की, कोविड साथीचा प्रादुर्भाव कमी झाला आहे, परंतु तो अद्याप संपलेला नाही. कोरोना विषाणूच्या साथीमुळे लष्करात गेल्या दोन वर्षांत भरती मेळाव्याचे आयोजन करण्यात आलेले नाही. ते म्हणाले की अशा भरती मेळाव्यांमध्ये मोठ्या संख्येने उमेदवार आकर्षित होतात, त्यामुळे कोरोना विषाणूचा संसर्ग रोखण्यासाठी अशा भरती मेळाव्या पुढे ढकलण्यात आल्या. ते म्हणाले की, यादरम्यान हवाई दल आणि नौदलात ऑनलाइन भरती प्रक्रिया सुरू राहिली आणि जवानांची भरती करण्यात आली.

    Rahul Gandhi’s criticism of the Center on the issue of army recruitment

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ammar Yashar : झारखंडमध्ये पकडलेला दहशतवादी अम्मार याशर, ‘इंडियन मुजाहिदीन’नंतर HUT मध्ये होता सक्रिय

    Terrorist Pannu : पहलगाम हल्ल्यानंतर खलिस्तानी दहशतवादी पन्नूने पुन्हा गरळ ओकली

    Chirag Paswan : जातनिहाय जनगणनेचं श्रेय घेण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या राहुल गांधींना चिराग पासवान यांचा टोला!