• Download App
    Covid-19 Vaccine : लसीकरणावर शंका घेणाऱ्या काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षांनी घेतली लस, पहिला डोस घेतल्यामुळे राहुल गांधी दोन दिवसांपासून संसदेत गैरहजर । Rahul Gandhi gets first dose of Covid-19 vaccine, misses Parliament session

    Covid-19 Vaccine : काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षांनी अखेर घेतली कोरोनाची लस, पहिला डोस घेतल्यामुळे राहुल गांधी दोन दिवसांपासून संसदेत गैरहजर

    Covid-19 vaccine : काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी यांनी तीन दिवसांपूर्वी कोरोना लसीचा पहिला डोस घेतला आहे. मीडिया रिपोर्टनुसार, लसीच्या डोसनंतर गुरुवारी आणि शुक्रवारी तो संसदेत हजर राहिले नाहीत. राहुल गांधी यांनी कोव्हॅक्सिन की कोव्हिशील्डचा डोस घेतला, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. भारतीय जनता पक्षाने (बीजेपी) आधीच राहुल गांधींना कोरोनाविरुद्ध लसीकरणाच्या विलंबाबद्दल प्रश्न विचारले होते. Rahul Gandhi gets first dose of Covid-19 vaccine, misses Parliament session


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी यांनी तीन दिवसांपूर्वी कोरोना लसीचा पहिला डोस घेतला आहे. मीडिया रिपोर्टनुसार, लसीच्या डोसनंतर गुरुवारी आणि शुक्रवारी तो संसदेत हजर राहिले नाहीत. राहुल गांधी यांनी कोव्हॅक्सिन की कोव्हिशील्डचा डोस घेतला, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. भारतीय जनता पक्षाने (बीजेपी) आधीच राहुल गांधींना कोरोनाविरुद्ध लसीकरणाच्या विलंबाबद्दल प्रश्न विचारले होते.

    भाजपने राहुल गांधी आणि त्यांच्या कुटुंबावर लसीबाबत लोकांमध्ये संभ्रम निर्माण केल्याचा आरोप केला होता. जूनमध्ये काँग्रेसने म्हटले की, पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी कोव्हिशील्ड लसीचे दोन्ही डोस घेतले आहेत. त्याच वेळी पक्षाच्या सरचिटणीस आणि त्यांच्या कन्या प्रियांका गांधी यांनी लसीचा पहिला डोस घेतला. काँग्रेसचे मुख्य प्रवक्ते रणदीप सुरजेवाला म्हणाले होते की, डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार कोविडमधून बरे झाल्यानंतर राहुल गांधींना ही लस मिळेल.

    हा एकमेव ‘राज धर्म’ आहे

    31 डिसेंबर 2021 पर्यंत 100 कोटी भारतीयांच्या लसीकरणाचे लक्ष्य पूर्ण करण्यासाठी मोदी सरकारने दररोज 80 लाख ते एक कोटी लोकांना लसीकरण करण्यावर भर दिला पाहिजे, असे सुरजेवाला यांनी म्हटले आहे. ते म्हणाले, “कोरोनाची दुसरी लाट संपल्यानंतर त्यांचा हा एकमेव राजधर्म आहे, ज्याचे त्यांनी पालन करणे आवश्यक आहे. लसीकरणाच्या धोरणावर काँग्रेसने सरकारवर टीका केली आहे आणि असे म्हटले आहे की, सरकारने सर्व भारतीयांचे लसीकरण आणि भविष्यात कोरोनापासून त्यांचे संरक्षण याबद्दल आपले धोरण जाहीर करावे.

    46 कोटींपेक्षा जास्त भारतीयांचे लसीकरण

    केंद्रीय आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाने शुक्रवारी सांगितले की, देशात कोरोना लसीचे 46 कोटींहून अधिक डोस देण्यात आले आहेत. आरोग्य मंत्रालयाने सांगितले की, शुक्रवारी 18 ते 44 वयोगटात 20,96,446 प्रथम डोस आणि 3,41,500 दुसरे डोस दिले गेले. एकूण 18 ते 44 वयोगटातील 15,17,27,430 लोकांनी सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये त्यांचा पहिला डोस घेतला आहे. लसीकरण मोहिमेचा तिसरा टप्पा सुरू झाल्यापासून 80,31,011 लोकांनी दुसरा डोस घेतला आहे.

    Rahul Gandhi gets first dose of Covid-19 vaccine, misses Parliament session

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Karnataka’s Janave : कर्नाटकातील जानवे वाद- महाविद्यालयाचे प्राचार्य आणि कर्मचारी निलंबित; जानव्यामुळे विद्यार्थ्याला सीईटीच्या पेपरला बसण्यापासून रोखले

    नवीन प्रणालीद्वारे होणार सार्वजनिक तक्रारींचे निवारण

    Rahul Gandhi राहुल गांधींकडून सावरकरांचा पुन्हा अपमान, कथित माफीनाम्यावरून नवे दावे!!