• Download App
    पंतप्रधान नरेंद्र मोदी अनुभवी CEO सोबत पुन्हा बोलतील, ' या ' मुद्द्यांवर होईल चर्चा Prime Minister Narendra Modi will speak again with the experienced CEO, 'these' issues will be discussed

    पंतप्रधान नरेंद्र मोदी अनुभवी CEO सोबत पुन्हा बोलतील, ‘ या ‘ मुद्द्यांवर होईल चर्चा

    पंतप्रधान कार्यालयाने (पीएमओ) एका निवेदनात म्हटले आहे की, २०१६ मध्ये सुरू झालेला हा सहावा वार्षिक संवाद आहे.Prime Minister Narendra Modi will speak again with the experienced CEO, ‘these’ issues will be discussed


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी बुधवारी( उद्या ,२०ऑक्टोबर ) व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे मुख्य कार्यकारी अधिकारी (सीईओ) आणि जागतिक तेल आणि वायू क्षेत्रातील तज्ञांशी संवाद साधतील.

    पंतप्रधान कार्यालयाने (पीएमओ) एका निवेदनात म्हटले आहे की, २०१६ मध्ये सुरू झालेला हा सहावा वार्षिक संवाद आहे. त्यात तेल आणि वायू क्षेत्रातील जागतिक नेत्यांचा समावेश आहे, जे या क्षेत्रातील प्रमुख मुद्द्यांवर विचार करतात .तसेच भारताबरोबर सहकार्य आणि गुंतवणुकीसाठी संभाव्य क्षेत्रांचा शोध घेतात.



    पंतप्रधान मोदी यांनी २० ऑक्टोबर रोजी संध्याकाळी ६ वाजता व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे जागतिक सीईओ आणि तेल आणि वायू क्षेत्रातील तज्ञांशी संवाद साधतील, असे निवेदनात म्हटले आहे.

    या संभाषणाची व्यापक थीम स्वच्छ वाढ आणि टिकाऊपणाला प्रोत्साहन देणे आहे. पीएमओच्या मते, चर्चेदरम्यान भारतातील हायड्रोकार्बन क्षेत्रातील अन्वेषण आणि उत्पादनाला प्रोत्साहन देणे, ऊर्जा स्वयंपूर्णता, वायूवर आधारित अर्थव्यवस्था, स्वच्छ आणि ऊर्जा कार्यक्षम उपायांद्वारे उत्सर्जन कमी करणे, हरित हायड्रोजन अर्थव्यवस्था आणि वाढते जैवइंधन उत्पादन अशी क्षेत्रे असतील ज्यावर चर्चा केली जाईल .

    प्रमुख बहुराष्ट्रीय कंपन्यांचे सीईओ आणि तज्ञ या चर्चेत सहभागी होतील, असे निवेदनात म्हटले आहे. केंद्रीय पेट्रोलियम आणि नैसर्गिक वायू मंत्री हरदीप सिंग पुरी देखील यावेळी उपस्थित राहणार आहेत.

    Prime Minister Narendra Modi will speak again with the experienced CEO, ‘these’ issues will be discussed

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Lucknow High Court : लखनऊ हायकोर्टाने केंद्राला म्हटले- राहुल ब्रिटिश आहेत की नाही, 10 दिवसांत रिपोर्ट द्या!

    Iqbal Singh : भाजपचे इक्बाल सिंग दिल्लीचे नवे महापौर होणार; ‘आप’ निवडणुकीपासून दूर

    Jammu and Kashmir : जम्मू-काश्मीरच्या रामबनमध्ये ढगफुटी, श्रीनगर महामार्ग 20 फूट चिखल, शेकडो वाहने अडकली