वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आज (20 एप्रिल) ग्लोबल बुद्धिस्ट समिटच्या उद्घाटन सत्राला संबोधित करणार आहेत. माहिती देताना पंतप्रधान कार्यालयाने (PMO) सांगितले की, राजधानीतील अशोका हॉटेलमध्ये 20-21 एप्रिल रोजी सांस्कृतिक मंत्रालयाने आंतरराष्ट्रीय बौद्ध महासंघाच्या सहकार्याने दोन दिवसीय शिखर परिषद आयोजित केली आहे.Prime Minister Modi will address the Global Buddhist Summit today, representatives of 171 countries will participate
PMO नुसार, सकाळी 10 वाजता कार्यक्रमाचे उद्घाटन केल्यानंतर पंतप्रधान संबोधित करतील. बौद्ध तत्त्वज्ञान आणि विचारांच्या मदतीने समकालीन आव्हानांना कसे सामोरे जावे यावर या शिखर परिषदेत चर्चा होणार आहे. ही जागतिक शिखर परिषद बौद्ध धर्मातील भारताची प्रासंगिकता आणि महत्त्व अधोरेखित करेल, कारण बौद्ध धर्माचा जन्म केवळ भारतात झाला आहे.
सुमारे 30 देशांचे प्रतिनिधी या परिषदेला उपस्थित होते
दोन दिवसीय जागतिक बौद्ध शिखर परिषदेची थीम “समकालीन आव्हानांना प्रतिसाद : तत्त्वज्ञानापासून अभ्यासाकडे” आहे. सुमारे 30 देशांचे प्रतिनिधी आणि परदेशातील सुमारे 171 प्रतिनिधी आणि भारतीय बौद्ध संघटनांचे 150 प्रतिनिधी या समिटमध्ये सहभागी होणार आहेत. जगभरातील नामवंत विद्वान, केंद्रीय नेते आणि धर्माचे अनुयायीही यात सहभागी होणार आहेत.
या विषयांवर होणार चर्चा
या परिषदेत उपस्थित असलेले प्रतिनिधी आजच्या प्रमुख जागतिक समस्यांवर चर्चा करतील आणि सार्वत्रिक मूल्यांवर आधारित बुद्ध धम्मामध्ये उपाय शोधतील. बुद्ध धम्म आणि शांती, बुद्ध धम्म: पर्यावरणीय संकट, आरोग्य, नालंदा बौद्ध परंपरेचे संवर्धन आणि बुद्ध धम्म तीर्थक्षेत्र, जिवंत वारसा आणि बुद्ध अवशेष, आणि दक्षिण, दक्षिण-पूर्व आणि पूर्व आशियातील देशांसह भारताची शतके जुन्या सांस्कृतिक संबंधांवर चर्चा केली जाईल.
Prime Minister Modi will address the Global Buddhist Summit today, representatives of 171 countries will participate
महत्वाच्या बातम्या
- येमेनमध्ये चॅरिटी इव्हेंटमध्ये चेंगराचेंगरी, 85 ठार, हुथी सैन्याने गर्दीवर नियंत्रणासाठी केला गोळीबार
- अजितदादांच्या कथित बंडाने काय साधले??; राष्ट्रीय विरोधी ऐक्याचे भीष्मपितामह संशयाच्या जाळ्यात अडकले!!
- विदेशी निधी प्रकरणी ऑक्सफॅम इंडियाविरुद्ध CBIने दाखल केला गुन्हा!
- ‘डझनभर मुलांना जन्म देणाऱ्यांची ही लोकसंख्या आहे’, केंद्रीय मंत्री गिरीराज सिंह यांची टिप्पणी!