• Download App
    पंतप्रधानांचे मंत्र्यांना आवाहन- फेब्रुवारीत नाही तर मार्चमध्ये अयोध्येला जा; प्रोटोकॉलमुळे जनतेची गैरसोय होईल|PM's appeal to ministers- Go to Ayodhya in March, not February; The protocol will inconvenience the public

    पंतप्रधानांचे मंत्र्यांना आवाहन- फेब्रुवारीत नाही तर मार्चमध्ये अयोध्येला जा; प्रोटोकॉलमुळे जनतेची गैरसोय होईल

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : अयोध्येत राममंदिरात रामचंद्राची प्राणप्रतिष्ठा झाल्यानंतर लाखो लोक बालक रामाच्या दर्शनासाठी येत आहेत. दरम्यान, बुधवारी (24 जानेवारी) दिल्लीत झालेल्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी कॅबिनेट मंत्र्यांना सध्या अयोध्येला जाणे टाळण्यास सांगितले आहे.PM’s appeal to ministers- Go to Ayodhya in March, not February; The protocol will inconvenience the public

    सूत्रांनुसार- पीएम मोदी म्हणाले की, VIP प्रोटोकॉलमुळे लोकांची गैरसोय होऊ नये, त्यामुळे मंत्र्यांनी मार्चमध्ये दर्शनाचे नियोजन करावे. त्याचवेळी केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूर म्हणाले की, प्राणप्रतिष्ठा आयोजित केल्याबद्दल पंतप्रधान मोदींचे अभिनंदन करण्यात आले आहे.



    एक दिवस अगोदर, उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी यांनी देखील अयोध्येत येणाऱ्या VVIP लोकांना आवाहन केले आणि त्यांनी राज्य सरकार, मंदिर ट्रस्ट आणि स्थानिक प्रशासनाला एक आठवडा अगोदर माहिती दिली तर बरे होईल.

    दुसरीकडे, अयोध्येत बालकरामाचे दर्शन सुलभ झाले आहे. जिल्हा दंडाधिकारी नितीश कुमार यांनी सांगितले की, अभिषेक सोहळ्याच्या दुसऱ्या दिवशी बुधवारी रात्री 10 वाजेपर्यंत 2.5 लाखांहून अधिक भाविकांनी मंदिराला भेट दिली.

    मंत्रिमंडळाने पंतप्रधान मोदींना जननायक संबोधले

    बैठकीदरम्यान, मंत्रिमंडळाने एका ठरावात म्हटले की, 1947 मध्ये देशाच्या शरीराला स्वातंत्र्य मिळाले, परंतु त्याचा आत्मा 22 जानेवारी 2024 रोजी पवित्र झाला. मंत्रिमंडळाच्या ठरावात असे म्हटले आहे की, तुम्हाला लोकांकडून मिळालेल्या प्रेमाने तुम्ही लोकनेता (लोकनेता) म्हणून प्रस्थापित केले. पण, नव्या युगाच्या सुरुवातीनंतर तुम्ही नव्या युगाचे आश्रयदाता म्हणूनही उदयास आला आहात. मंत्र्यांचा अयोध्येला जाण्याचा सध्या कोणताही प्रस्ताव नाही, असेही अनुराग ठाकूर म्हणाले.

    PM’s appeal to ministers- Go to Ayodhya in March, not February; The protocol will inconvenience the public

    महत्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    Bikram Majithia : पंजाबचे माजी मंत्री बिक्रम मजिठिया यांना अटक!

    Shubanshu Shukla : अ‍ॅक्सिओम-४ मिशन: ‘माझा तिरंगा माझ्या खांद्यावर, जय हिंद, जय भारत’

    Shashi Tharoor : खर्गेंच्या टिप्पणीनंतर मग थरूर यांनीही चांगलाच टोला लगावला, म्हटले…